โหลด internet Download Manager V.5.08 เห็นว่าไฟล์มีขนาดแค่ 100 กว่าเม็ก ลองโหลดโดยไม่ใช้โปรแกรมช่วยก็เห็นแค่ 100 กว่าเม็กเช่นกัน เปลี่ยนเป็น internet Download Manager V.5.09 ก็ไม่หาย

ผมจึงลองใช้ flashget ช่วยโหลดกลับเห็น 4 GB เต็มจำนวน เลยงงว่ามันเกิดอะไรขึ้น เพราะปกติจะใช้ IDM ช่วยโหลด อยากให้ IDM เห็นไฟล์เป็นปกติเหมือน flashget ต้องทำยังไงคับใครทราบช่วยบอกที เครื่องผมใช้ ie7 ลองลง firefox มาก็เห็น 100 กว่าเม็กเช่นกัน เครื่องผมทุกไดร์ฟเป็น NTFS หมดคับ

ใครเคยเป็นหรือทรายทางแก้ช่วยบอกทีคับ