Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมี3คาถาเอ้ยคำถามมาถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมี3คาถาเอ้ยคำถามมาถามครับ

เพื่อการประหยัดเนื้อที่ ผมขอรวบคำถามๆไว้ในกระทู้เดียวกันเลยนะ แหะๆ

อยากทราบว่า

DVD-Ram กับ DVD-ROM ต่างกันอย่างไรเหรอครับ

และก็

Spark เนี่ย เป็นประกันของอะไร

พอดีผม จะใช้ Spark GF 7300 GT MAX เนี่ย ไม่ทราบวันจะ กากไปหรือเปล่าอ่า พอดีเห็น JIB เอาออกมาขาย ผมก็กลัวว่า จะเจอประกันร้านอีก เนื่องจากงบจำกัดด้วยอะ

อีกคำถามนะครับ

ผมจะเล่นAMD เห็นบอร์ด นิยม คือ Asus M2N-E แต่ผมหาแทบตายก็หาไม่เจอซะงั้น ผมหาเจอ แต่ M2N-Sli

อยากทราบว่าอันไหนดีกว่ากันและ M2N-E ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ^^

ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ

1 หมายถึงแผ่นหรือตัว drive ?

2 ประกัน microware www.mwthai.com

3 รุ่นนี้กระจอก

4 M2N Sli ห่วย ให้หา M2N-E ให้ได้ 3000 ปลายๆ

Comment

ดันไปครับตอนนี้ มาวววว อยู่ อะ
      รอท่านถัดไป ละกัน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        1 หมายถึงแผ่นหรือตัว drive ?

2 ประกัน microware www.mwthai.com

3 รุ่นนี้กระจอก

4 M2N Sli ห่วย ให้หา M2N-E ให้ได้ 3000 ปลายๆ
        1. Drive ครับ
        2. ประกันดีไหมเอ๊ย
        3. มีอะไรที่แนะนำไม่เกิน 3500 ไหมงับ
        4. ขอบคุณครับ
        5.เอ่อ อยากทราบว่า Ram ของKingstonตอนนี้มีของปลอมเพียบเลยเหรอครับ แล้ว เรือใบ 1gb/667 ราคาเท่าไหร่เอ่ยยยยยย

ขอบคุณครับ

ดัน!!

Comment

Originally posted by tungpai View Post
          1. Drive ครับ
          2. ประกันดีไหมเอ๊ย
          3. มีอะไรที่แนะนำไม่เกิน 3500 ไหมงับ
          4. ขอบคุณครับ
          5.เอ่อ อยากทราบว่า Ram ของKingstonตอนนี้มีของปลอมเพียบเลยเหรอครับ แล้ว เรือใบ 1gb/667 ราคาเท่าไหร่เอ่ยยยยยย

ขอบคุณครับ

ดัน!!
          1 Dvd Ram หมายถึง Dvd Writer เขียนได้ อ่านได้ ส่วน DVD rom อ่านได้อย่างเดียว

2 เขาว่าประกันดี แต่ยี่ห้อนี้ผมไม่เอา

3 7300GT DDR3 น่าเอาของ Galaxy

ส่วนแรม kingston ให้เลือกประกัน A&L Synnex Com7 Ingram จะได้ไม่โดนของปลอม

ส่วนราคาไม่ได้จำ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            1 Dvd Ram หมายถึง Dvd Writer เขียนได้ อ่านได้ ส่วน DVD rom อ่านได้อย่างเดียว

2 เขาว่าประกันดี แต่ยี่ห้อนี้ผมไม่เอา

3 7300GT DDR3 น่าเอาของ Galaxy

ส่วนแรม kingston ให้เลือกประกัน A&L Synnex Com7 Ingram จะได้ไม่โดนของปลอม

ส่วนราคาไม่ได้จำ
            ว่าแล้ววววววต้องเขียนผิด เมา สเต็กอีกแล้ว -*-

คือ DVD-RAM ต่างกับ DVD-RW ยังไงเหรอครับ

ขอบคุณสำหรับ ประกันนะครับ^^

หาก เอา Ram กาก ตัวนนี้มาOCจะไหวไหมอ่าคับแหะๆ

ขออภัยด้วยครับ - -*
            Last edited by tungpai; 9 Apr 2007, 23:30:01.

Comment

ไม่ใช่ครับ DVD -ram เป็นสื่อ อีกชนิดหนึ่งไม่เกี่ยวกับ dvd-rw

Comment

Originally posted by Guest View Post
                ไม่ใช่ครับ DVD -ram เป็นสื่อ อีกชนิดหนึ่งไม่เกี่ยวกับ dvd-rw
                อ่อขอบคุณครับ

Comment

DVDRAM ก็เอาไว้อ่าน DVD RAM ได้ไง ถ้าไม่เขียนงี้ ก็อ่านแผ่น DVD RAM ไม่ได้

---------
                  เดี๋ยวอาจถามอีกว่าแผ่น DVD RAM เป็นไง

ก็ตอบไว้ก่อนว่า อ่านเขียนได้เหมือน HDD ไม่ต้องเขียนแต่ต้น ลบทั้งแผ่น ว่างตรงไหนเขียนได้เลย

Comment

แผ่นDVD-RAM คือแผ่นDVDที่เขียนและลบได้เลยครับแบบFlash Drive ตอนนี้ที่ขาย ถูกสุดแผ่นละ 250บาทเพิ่งเข้ามาขายไม่นานมานี้ เครื่องใครมีDriveที่ไร้ท์ แผ่นDVD-RAM ได้ก็พกแผ่น DVD-RAMติดตัวได้เลยครับ ประหยัดกว่า Flash drive เพราะเนื้อที่มากกว่า

Drive DVD-RAM สามารถเขียนได้ทั้งแผ่น DVD-RAM DVD9 DVD+RW DVD-RW DVD+r DVD-r CDRW CD-R

แผ่นDVD-RAM ต่างจาก แผ่น DVDRW ตรงที่ DVD-RWต้อง FORMAT ก่อนที่จะเขียนข้อมูลทับ โดยผ่านโปรแกรมเช่นNero ส่วนแผ่น DVD-RAM เขียนและลบได้เลยทันที สะดวกรวดเร็ว

Comment

Working...
                    X