Announcement

Collapse
No announcement yet.

#### ถามเรื่อง Ram หน่อยครับ ####

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #### ถามเรื่อง Ram หน่อยครับ ####

ตอนนี้ในเครื่องมี 512* 2 แผ่น ตามรูปอะนะครับ ตอนซื้อ ซื้อมาพร้อมกัน มันเลยไม่มีปัญหาเรื่อง ค่าอะไรสักอย่างที่มันไม่เหมือนกันน่ะ เห็นช่างเค้าเคยบอก เกี่ยวกับ รหัสเดียวกัน ล๊อตเดียวกันอะไรเนี่ยแหละไม่ค่อยรู้เรื่อง ทีนี้เข้าคำถามครับ

ถ้าผมจะซื้อแรมมาเพิ่มอีก 2แผ่น แผ่นละ 1 Gig ผมซื้อมาใส่จะต้องคำนึงถึงไรบ้างป่าวครับ แล้วต่างยี่ห้อกันได้มั๊ย ตอนนี้ใช้ Kingston อยู่น่ะครับ ..แนะนำด้วยครับ

ถ้าใส่ละใช้ปกติไม่OCไม่มีปัญหาไรคับเพราะตนละchanel กันอยู่แล้ว

Comment

ใช้ยี่ห้อเดียวกัน ชิปเดียวกันดีสุดครับ

Comment

ยี่ห้อเดียวกันยังพอหาได้ แต่ ชิปเดียวกันเนี่ยผมจะยังหาได้อยู่มั๊ยอะครับ ผมซื้อแรมมาตอนปีที่แล้วอะ..

Comment

ก็ถ้าหาไมได้จิงๆๆ ก็เอาแค่ ชิพเดียวดันก็ได้ครับ แต่ แนะนำถ้าหาไมได้จิงๆๆให้ขาย ซธแล้วหาซื้อแบบคู่มาเลยดีกว่า คับ ชัวร์

Comment

วิธีดูชิปนี่เค้าดูกันตรงไหนอะครับ แรมผมติด ซิ๊งไว้จะดูต้องแกะอะ ดูจากกล่องมันได้มะครับ

Comment

Working...
            X