Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเห็นเขาว่าconsoleดีกว่าPC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เรื่อง CRYSIS จะไม่ลงคอนโซลนั้นดูกันต่อไปนะครับ เงินน่ะมันไม่เข้าใครออกใครอยู่แล้ว เพราะเห็นมีข่าวแว่วๆมาจากบอดเกมที่ไหนจำไม่ได้ หลายเดือนแล้ว ว่าจะทำลงคอนโซลด้วยอยู่ดีน่ะ จำไม่ได้ว่า Xbox หรือ PS3 หรือทั้งสองอันก็ไม่รู้ ดูกันยาวๆ GEAR OF WAR ยังจะลงคอมเลยนิ ทั้งๆที่ตอนแรกก็บอกจะไม่ลง เงินทั้งนั้น

Comment

เออ คุง fj ขอนอกเรื่องนิ้ดดดดส นึงน่ะคับ ลายเซ็นของท่าน ผู้หญิงคงนั้นทำไรอยู่อ่าคับ กินส้มตำมาหรอ ดูท่าทางเผ็ดๆ ตอบหายข้อข้องในทีคับ หรือว่า ทำอย่างอื่น จาได้จินตนาการได้ถูก วี้วๆๆ

Comment

PC มันสารพัดประโยชน์น่ะครับ
        Console มันเล่นอย่างเดียวครับ

ชอบใหนเลือกอันนั้น

Comment

สงสัยน้องมิยาบิ กินมาม่าต้มยำกุ้ง

Comment

เหอะๆ ไม่ใช่ม้างง ยำยำรสต้มแซ้บ

Comment

มันเหนื่อกว่า pc ในเครื่องบางระดับ

เครื่องpcระดับเทพจิงๆ เทียบดูแล้ว แรง+เนียนกว่าด้วยครับ ต้องดูเปงรุ่นๆไป

Comment

Console เกิดมาเพื่อเล่นเกม

Pc เกิดมาเพื่อทำงานสารพัดจิปาถะ เช่น ดูมิยาบิ อิอิ

Comment

Originally posted by ยายลั้ง View Post
                  เออ คุง fj ขอนอกเรื่องนิ้ดดดดส นึงน่ะคับ ลายเซ็นของท่าน ผู้หญิงคงนั้นทำไรอยู่อ่าคับ กินส้มตำมาหรอ ดูท่าทางเผ็ดๆ ตอบหายข้อข้องในทีคับ หรือว่า ทำอย่างอื่น จาได้จินตนาการได้ถูก วี้วๆๆ
                  ยุ่นไม่มีส้มตำให้กินอะคับ อย่างอื่นน่านแหละ อิอิ... กำลังหร่อยน่าดู.. อืออืยยย..

Comment

วินนิ่งออกเครื่องไรก็จะซื้อมันหมดแหละ
                    สะดวกดี ต่อทีวีจอใหญ่ เรื่องAAไม่สนเล่นเอามัน
                    แล้วก็PCมันไม่ค่อยมีเกมแนวโรบอททั้งหลาย ไม่มีเลยแหละนอกจากEMU
                    แต่ถ้าFPSยังไงก็เล่นPC คอนโซลไม่ไหว ไปเล่นGOWมากว่าจะเล็งได้ถ้าเป็นBFโดนฆ่าตายไป5รอบแ้ล้ว

Comment

Originally posted by Gemini View Post
                      คอนโซล -------------- เกมสร้างมาเพื่อเครื่อง
                      PC ---------------- เครื่องต้องอัพไปเพื่อเล่นเกม
                      ถูกต้องที่สุดเลยคับคุณ Gemini

ส่วนประเด็นว่า ภาพใครสวยกว่า เอาเป็นว่า ผมขอเงียบไว้ดีกว่าคับ
                      พูดแล้วเดียวยาว d(^__^")b

Originally posted by hearneo View Post
                      อย่างที่สอง หลายคนชอบถามว่า Com มีเกมส์อะไรที่ดีๆบ้าง เป็นคำถามที่ตอบไม่ได้ครับเพราะแต่ละคนมีความชอบที่ไม่เหมือนกัน สุดแล้วแต่คอเกมส์แต่ละประเภท แต่ผมกล้าพูดได้เลยว่าไม่น้อยกว่าของ Console แน่ อาจจะมากกว่าด้วยซ้ำ
                      เฮ้อ... คิดแค่เฉพาะเครื่องPS2 นี้ก็สุดยอดของความหลายหลายแล้วแหละคับ
                      (อันที่จิง อยากจะพิมพ์ อธิบายเหตผล แต่ไม่เอาดีกว่าคับ เดียวยาวววว แน่ๆเลยยยย) d(^__^")b

ปล. นอกเรื่อง --- เกมภาพสวยใช่ว่าจะสนุกเสมอไป NDS+Wii จงเจริญ วู้วววว....

ปล2. (อันนี้ขอเหน็บ) เมื่อไหร่ crack จะออกคับ / ทำไม ลงเกมนี้ ไม่ได้คับ /
                      ทำไมเล่นแล้วกระตุกคับ / ขอไฟล์ตัวนั้นหน่อยคับ ผมเข้าเกมไม่ได้ 9ล9 สารพัดปัญหา
                      (โดนด่า แน่ๆเลยผม อิอิ) d(T__T")b

Comment

มันเป็นหลักการขายของอะครับ

ทำขึ้นมาครั้งเดียวแล้วขายยาวเลย

ระหว่างนั้นก็คิดเทคโนโลยีใหม่อีก ต่อจากนั้นก็วางขายไปยาวอีก

consoleจะแรงกว่าพีซีในช่วงแรกๆอะคับ ต่อจากนั้นPCก็จะมานำ เมื่อPCนำไปไม่นานConsoleก็ออกตัวใหม่มาตีตลาดอีก

Console ไม่ได้อัพเกรดบ่อยๆเหมือนพีซีนะคับ ทำให้เมื่อผลิตมาครั้งนึง ก็ต้องเก้บเอากำไรให้ได้หลายปี แต่ถ้าอัพบ่อยๆใครจะซื้อละ

ซึ่งต่างจากพีซีที่มีการอัพเกรดตลอดเวลา

Comment

เล่นมันทั้ง 2 อย่างแหละครับ ง่ายดี

ไงๆก็ขาเกมส์อยู่แล้ว อย่างผมซื้อคอมเพื่อเล่นเกมส์ล้วนๆ(แถมด้วยnet)

เมื่อก่อนที่จะมาเล่นคอม ผมก็เล่น console มาก่อนนะ ตั้งกะ
                          fimicom
                          megadrive
                          super-fimicom
                          play1
                          play2
                          sega dreamcast

เล่นมาหมดแล้ว

จนกระทั้งได้คอมเครื่องแรก(หมดไปร่วมๆ80k) เพราะว่าอยากเล่น far cry มากๆๆ(ดูจากในหนังสือ)

และตั้งแต่นั้น ผมก็เล่นคอมมาตลอด ส่วนเครื่อง console ก็ไม่ใช่ไม่อยากเล่น แต่กะว่าจะรอให้ราคา

มันเหลือหลักพันเสียก่อนน่ะครับ อิอิ

ตอนนี้ก็กำลังจะซื้อจอ dell 2407wfp เพื่อที่จะเอาไว้เผื่อเล่น x-box360 แบบ เต็มๆตาสักหน่อย

ป.ล.ยังไงซะ ราคาที่เท่าๆกัน console กินขาด แต่ถ้างบถึง ก็เล่นคอมนี่ละครับ ไม่ก็เอามันทั้ง2อย่าง

Comment

ใครว่า Console ปรับไม่ได้ ลองเล่น WWE Thunder ของ PS1 ซิครับ ปรับสุดโคตรกระตุก

และที่เกม Oblivion ที่ลง X360 ส่วนมากปรับแค่ 50% ของ PC เองครับ พวก Distant, Grass และมัน Fix Framerate ที่ 30 ดังนั้นถ้ามีเครื่อง PC High End ภาพสวยกว่าลื่นกว่าแน่นอน

สุดท้าย Concole ต้องพึ่งจอดีๆเพื่อให้ได้แสดงภาพได้เต็มที่ด้วยครับ

Comment

สามัคคีกันดี ยกพวกไปถล่มบอดเกมคอนโซลกันไม๊คับ เพราะมันมีบางคนที่บอกว่าPCมันกากอยู่ เคยเหยียบเข้าไป ไม่กล้าโพสไรเลย หลบออกมาแทบไม่ทัน อิอิ

Comment

แล้วแต่คนรักคนชอบ ชอบแบบใหนก็เลือกแบบนั้นสิ่งใหม่ที่กำลังรอคุณอยู่

Comment

Working...
                                X