overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: จาเปิดร้านเกมส์Dx10มาเมื่อไรจารอดีไหม

OverclockZone Member

Default จาเปิดร้านเกมส์Dx10มาเมื่อไรจารอดีไหม

จาเปิดร้านเกมส์Dx10มาเมื่อไรจารอดีไหม แบบว่ามานใกล้จามาหรือยังไม่ค่อยแค่ใจเลยว่าจาการ์ดจอรุ่นไหนดีอ่าครับ เปิดร้านเกมส์เอาการ์ดจอรุ่นไหนดี ที่เล่นแล้วไม่กระตุกอ่าครับช่วยหน่อย

OverclockZone Member Gemini's Avatar

สงสัยจะรอนานตามความรู้สึกผมอ่ะ

เกม dx10 มากลางปีนี้แหละครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ร้านเกมส์ทั่วๆไป ไม่ต้องรอ DX10 หรอก

เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้ DX10 ส่วนมาก DX10 ต้องเกมส์โหดๆหล่ะครับ

OverclockZone Member nameless's Avatar

เกมส์ online คงอีกนานเลยล่ะครับ กว่าจะมีพวก DX10 ออกมา

ถึงจะมีเกมส์ที่รองรับ Dx10 ออกมาจริง ยังไงมันก็ต้องทำให้ DX9 ใช้ได้ด้วยครับ

ถ้าทำเกมส์ online ที่ต้องใช้ DX10 เท่านั้นที่เล่นได้ออกมา สงสัยจะล่มจมครับ เพราะคนเล่นได้ในประเทศมีไม่ถึง 1% มั้ง( ดูจากจำนวนคนใช้ 8800 เทียบกับผู้ใช้คอมทั้งประเทศ)

OverclockZone Member LoyterZero's Avatar

ไม่ต้องรอคับ เปิดร้านเกมแค่ GF7300 GT GALAXXY 256 DDR3 กับแรม 1GB.พอ CPU X2 3600+ พอแล้ว แรงกว่านี้คืนทุนช้าคับสำหรับร้านเกม

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ชม.10 บาท แถมยังมีแต่เด็ก เล่นเกมส์ออนไลน์อ่อนๆ....จะคุ้มเหรอ

OverclockZone Member sirapob's Avatar

นั่น สิ ลงทุนของดีและแพงขนาดนี้เลยหรือ เปิดเมื่อไหร่ละจะแอบไปงัด เอารุ่น 64 บิทไปใส่...5555

OverclockZone Member blackfeather's Avatar

ถ้าอยากได้ DX10 รอช่วงหลังสงกรานต์น่าจะมี g80 รุ่นต่ำ ๆ ออกมานะครับ

OverclockZone Member papae's Avatar

ไม่คุ้มเสียครับ ฟันธง

OverclockZone Member sirapob's Avatar

Series 8000 ถ้าซื้อรุ่นต่ำ ๆ มาติดตั้งร้านเกมส์ผมว่า ซื้อ Series 7000 หรู ๆ มาใช้ยังจะดีกว่าเลย เกมส์ dx10 ก็มีให้เลือกน้อยเต็มทน

ไม่คุ้ม! ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน

Sf
    Rag
    Audition
    DotA <<อ่านว่า "โดต้า"

-*- เอาไปไมDX10 ไม่ต้อง9.0cบางเกมยังเล่นได้เลย-*-

OverclockZone Member blackfeather's Avatar

ซี่รี่ 8 รุ่่นต่ำ ท่าทางจะถูกกว่า ซี่รี่ 7 ซะแล้วอะครับ หลังจากที่ 8600GT ออกมาในราคา 5000 บาทนิด ๆ แต่ผมว่ามันก็แพงไปสำหรับการ์ดจอร้านเกมนะครับ อย่างมากก็ 7300GT ก็เหลือแล้วครับ ถ้าคุณไม่ลง oblivion ให้เด็ก ๆ เล่นอะนะ (ฮา)

OverclockZone Member เสือไรเฟิล's Avatar

ฟันธง ครับ ตอนนี้ เกมออนไลท์ (ที่เป้น ออนไลท์ ไม่ใช่เกมกล่องมานั่งเมาติ(เช่น BF2 2142)
    ในไทยยังไม่มีเกมไหน รับ DX9C เลยครับ!!!!
    L2 ยังเป็น 8.1 ครับ
    GE ก็ยังเป้น 8.1 ครับ ถ้าลูกค้าไม่ได้เล่นเกม พวกไคซิส DX10 ก็ไม่จำเป้นเลยครับผม= =

แหมร้านเกมจะไปตามเทคโนโลยีอะไรมากครับ ถ้าจะเอาพวกเกมที่กินสเปกอย่างพวก BF2 หรือ CnC3 ก็ซื้อเครื่องระดับกลางมาลงที่ร้านที่ก็พอแล้ว พอเล่นได้กล้อมแกล้ม ไม่ได้ลื่นทะลุจอแต่ก็ไม่ได้คลานกันเป็นเต่า และที่สำคัญไปกว่านั้นลงทุนมากไปก็ใช่ว่าจะดี ซื้อมายังไม่รู้เลยว่าไอ้คนเล่นมันจะเล่นไอ้เกมกินสเปกพวกนี้กันหรือเปล่า เห็นก็เล่นกันแต่เกมออนไลน์ทั้งนั้นน่ะ

OverclockZone Member execute's Avatar

เผื่อตังไว้ซื้อลิขสิทธิ์ด้วยนะงับ แพงชิไห

Bookmarks

Bookmarks