Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ DVD-RW ให้ตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ DVD-RW ให้ตัวครับ

DVD RW 18x ASUS (1814BL) Multi Rec. ตัวนนี้ D-com มีขายปะครับ
    Asus DVD-RW1612BL Lightscribe Black
    LITE-ON 20X [20A1H]
    BENQ ยังมีตัวไหนน่าเล่นอีกปะครับ

3 ตัวนี้อันไหน น่าเล่นกว่าครับ
    เอาที่ หาซื่อได้ตอนนี้
    Last edited by kidnapped1; 10 Apr 2007, 17:48:33.

1 ที่ร้าน Busitek
    2 ที่ web thanni

ผมเลือก 1812 คับ

Comment

Asus อ่ะครับ ส่วนจะชอบอันไหนมากก่ากันก็ตามใจ

Comment

1812 นี้รุ่นไหนหว่า

Comment

ASUS DRW-1814BL T, 18X DVD±R / 8X DVD±R (DL) / 8X DVD+RW / 6X DVD-RW / 16X DVD-ROM / 48X CD-R / 32X CD-R, DVD-RAM 14MB Lightcribe SATA-Interface
          1590 บาท

Comment

asus ตัวที่เป็น sata น่าสนนะครับ ส่วนผมไช้ benq 1640 ครับ

Comment

SATA แล้ว เสียบ มันจะเป็นยังไง อะครับ

Comment

SATA-Interface ดีกว่า IDE มากปะครับ

Comment

ไม่แตกต่าง

Comment

ความเร็ว sata สูงกว่า แต่เมื่อใช้จริงไม่ต่างกันเพราะความเร็วของdrive มันเท่ากัน แต่มีข้อดีอย่างนึงครับ เพราะ sata จะทำงานคล้าย usb การสามารถถอดเข้าออกได้โดยไม่ต้องปิดเครื่อง สำหรับเครื่องที่เปิดฝาทิ้งไว้ สามารถใช้เป็น external ได้ครับ

Comment

หือ Sata ที่ว่าถอดได้คือ eSata ใช่มั้ยคับ ถ้าเป็น SATA ลงบอดตรงๆถอดไม่ได้นะคับ

Comment

วันนี้ไปเจอ BENQ 1670 รุ่นนี้ดีหรือเปล่าคะ
                        หรือรุ่นอื่นดีกว่านี้

Comment

สอยมาแว้ว ASUS 1814BL แจ๋ม
                          SATA ผมว่า รุ่นแรกยังไม่แจ๋ม

Comment

Originally posted by เก๋ View Post
                            วันนี้ไปเจอ BENQ 1670 รุ่นนี้ดีหรือเปล่าคะ
                            หรือรุ่นอื่นดีกว่านี้
                            1650 & 1655 เท่านั้นครับ 1670 หลีกให้ไกลๆเลย

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                              BENQ ยังมีตัวไหนน่าเล่นอีกปะครับ

เห็นเขาบอกกันว่า 1650 ตัวในตำนานน่าเล่นสุดครับ

Comment

Working...
                              X