Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรฟ์ DVD มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรฟ์ DVD มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

ใส่แผ่น DVD ลงไป แล้วมันไม่ขึ้น Auto run ครับ

มันขึ้นบอกว่า F:\ is not a valid Win32 application

ลอง Explore ดูข้อมูล ได้เป็นปกติครับ แต่ก็อปปี้ ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง

ลองใส่แผ่นที่เครื่องอื่น เล่นได้ปกติครับ แผ่นไม่เสีย

อาการนี้ วินโดวส์เพี้ยน หรือว่า ไดรฟ์ DVD เพี้ยนครับ ? เป็นที่ ไดรฟ์ ใช่ไหม ?

ผมเข้าใจว่า ผมมีแววจะเสียตังซื้อไดรฟ์ใหม่ ถูกไหม T_T
    Last edited by Sakuder; 7 Oct 2006, 16:06:57.

ไดรฟ์ ไม่พังหรอกครับ อาจจะเกิดจากแผ่นมีปัญหา หรือ วินโดวส์ตัว App ที่รัยเอ๋อได้ครับ อาจจะลองลงวินใหม่ดูก็ได้ แต่ไม่เกี่ยวกับเรื่องตัวไดรฟ์แน่ครับ เพราะไม่งั้นอาการจะอ่านไม่ได้เลย

Comment

คือ พอจะก็อปไฟล์บางไฟล์ มันบอกว่างี้น่ะครับ แต่ไฟล์อื่น ในแผ่น DVD อื่น ๆ ใช้ได้ปกติ

Comment

สั่ง run ก็ไม่ได้เน้อ...ไดรฟ์เสีย รึ อะไรกันแน่?

Comment

ไม่มีใครช่วยคิดเลยเหรอครับ

งั้นผมจะไปถอดไดรฟ์ตัวอื่นมาลองใส่ดูล่ะ

Comment

ลองเข้าไปกดAuto Run ในตัวแผ่นรึยังล่ะคับ
            แล้วมีความจำเป็นที่จะต้องใช้มากเกลยเหรอ

Comment

เป็นที่แผ่นนี้แผ่นเดียวรึเปล่า

Comment

Working...
              X