overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: มีงบ 50,000-70,000 ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าซื้ออย่างไรดี มีรายระเอียดการใช้งานคับ

ผู้ด้อยความรู้ครับ
    Guest

Question มีงบ 50,000-70,000 ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าซื้ออย่างไรดี มีรายระเอียดการใช้งานคับ

คือมีงบอยู่ 50,000-70,000 บาท ครับ และอยากได้ nb ดีๆสักเครื่อง เคยถามเฮียมา เฮียก็บอกว่า hp ดีกว่า acer และ asus ซึ่งผมไม่รุ้รายละเอียดแบบจริงๆอ่ะครับ จึงอยากรบกวนขอให้พี่ๆที่มีความรุ้ด้านนนี้ช่วยเลือก สเปค ยี่ห้อ ให้ผมหน่อยนะครับ ว่ายี่ห้ออะไรดี รุ่นไหนดีครับ อยากได้ค่อนข้างทนก็ดีนะคับ เพราะจากที่อ่านๆดู acer ดูเหมือนให้สเปคที่สูงกว่าในราคาที่เท่ากัน แต่วัสดุมันบอบบางกว่า ... blah blah

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ผมใช้ เล่นเกมส์ทั้งออนไลน์และไม่ออนไลน์ อินเทอร์เนท พิมงาน ไวร์เลส พรีเซน powerpoint เขียนโปรแกรมบ้าง(เล็กน้อย) photoshop แต่งภาพ เกมส์ที่เล่นก็หนักเหมือนกันครับ พวก NFS DOOM CS RAG DOTA Trickster ECO Guntz Yulgang ฯลฯ
    แล้วก็ดูหนัง DVD VCD ฟังเพลง(ระบบเสียงเด๋วคงซื้อลำโฑงมาต่อทีหลังเองครับ) ไรท์ ก้อปปี้ DVD VCD CD ต่างๆ ตัดต่อหนัง อะไรเงี้ยครับ

อ้อ คิดว่าเปิดเครื่องนานนะครับ(แต่จุดนี้คงซื้อตัวรอง nb ที่มีพัดลมเป่าขึ้น คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรคับ)

คืออยากได้คำแนะนำและสเปคของแต่ละยี่ห้อด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

^_^

ปล. ช่วยแนะนำหลายๆรุ่น หรือหลายๆยี่ห้อ เพื่อการเปรียเทียบก็ดีนะครับ

อยากได้เครื่องที่คุ้มคับ ส่วนเรื่องงบนี้ เพิ่มได้แน่นอนครับ ไม่มีปัญหา

^_^

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ถึง70,000 ก็ ASUS G1ไปเลยครับ สะใจแน่ ลองไปดูที่พันทิบก็ได้ครับ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...k/asus/g1_g2p/

ในบอร์ดมีใครเป็นเจ้าของตัวดังกล่าวมั่งมั้ยเนี่ย - -

OverclockZone Member

sale MacBook 2.0 GHz "Core2 Duo" ( black )

- Processor "Core2 Duo" ( 2.0 GHz ) Black
    - 13.3" Widescreen TFT
    - HardDisk 80 GB
    - 1 GHZ RAM
    - Intel GMA 950 integrated "graphics processor 64 MB of DDR2
    - SuperDrive DVD-R, CD-RW
    - Gigabit Ethernet
    - High-Speed USB 2.0
    - AirPort Extreme 54-Mbps Built-in
    - Bluetooth 2.0+EDR Built-in
    -WEBCAM

45000
    สนใจ pm

จขกท.
    Guest

Question

ขอบคุณมากๆครับ แล้วถ้ามีงบ 50000-60000 ล่ะครับจะเลือกซื้อ ยี่ห้อไหน รุ่นไหนได้บ้างครับ

ผมไม่รุ้ว่า อะไรดีกว่ากันอ่ะครับในช่วงราคา 50000-60000 ระหว่าง พวก hp veio asus toshiba acer คือแบบมันต่างกันยังไงอ่ะครับ

ตอนนี้เท่าที่ดูๆข้อมูลมาที่น่าสนใจก็มี veio asus hp อ่ะครับ แต่ก็ไม่ทราบว่ามันต่างกันยังไง

อ่าขอเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ ขอเป็นการ์ดจอไม่ออนบอร์ดกับเป็นค่าย NVIDIA อ่ะครับ พวก Geforce go อ่ะแหล่ะครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

แนะนำAsus G1 แต่ถ้าไม่ชอบก็พวก HPครับ จอสวย

จขกท.
    Guest

Smile

ขอบคุณมากๆครับ ^ ^

OverclockZone Member TcFT's Avatar

ASUS A8Js ก้อได้นะคับ Geforce GO 7700 แต่รูปทรงอาจไม่สวยเท่า HP, VAIO

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

ไมรู้นะครับผมแนะนำนะครับอาจจะไม่ชอบนะครับแต่ทนมากครับงุงิงุงิ
    mac book proครับมันเป็นอลูมิเนียมชอบมาก(แต่ไม่มีปัญญาซื้อ)
    เล่นเกมซาบายเลยครับ
    แต่ถ้าไม่เอาmacก็ยิงไปเลยครับตัวเดียวเลยasus G1
    ไม่ก็vaio FE44อะครับแต่G1 specสูงกว่านิดหน่อย(รึปล่าวหว่า)
    ยังไงก็ลองดูอะครับ
    เราใช้เองเลือกทั้งทีเอามีความสุขกับสิ่้งที่เราตัดสินใจไปแล้วครับและใช้มันให้คุ้มค่าที่สุดครับ
    จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจทีหลังครับบางทีเพิ่งตังนิดหน่อยอาจจะได้ของที่ดีมานะครับ
    แล้วฝากไว้อันสุดท้่ายครับ
    พอใจในสิ่งที่ตนมีดีที่สุดครับไม่ทุกข์ดีไม่ต้องไปอิจฉาใคร

จขกท.
    Guest

Smile

ขอบคุณมากๆคับ สำหรับคอมเม้น จะได้ไปลองๆตัดสินใจดู

^_^

OverclockZone Member Tumm-*'s Avatar

Quote Originally Posted by titan_psp View Post
    ไมรู้นะครับผมแนะนำนะครับอาจจะไม่ชอบนะครับแต่ทนมากครับงุงิงุงิ
    mac book proครับมันเป็นอลูมิเนียมชอบมาก(แต่ไม่มีปัญญาซื้อ)
    เล่นเกมซาบายเลยครับ
    แต่ถ้าไม่เอาmacก็ยิงไปเลยครับตัวเดียวเลยasus G1
    ไม่ก็vaio FE44อะครับแต่G1 specสูงกว่านิดหน่อย(รึปล่าวหว่า)
    ยังไงก็ลองดูอะครับ
    เราใช้เองเลือกทั้งทีเอามีความสุขกับสิ่้งที่เราตัดสินใจไปแล้วครับและใช้มันให้คุ้มค่าที่สุดครับ
    จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจทีหลังครับบางทีเพิ่งตังนิดหน่อยอาจจะได้ของที่ดีมานะครับ
    แล้วฝากไว้อันสุดท้่ายครับ
    พอใจในสิ่งที่ตนมีดีที่สุดครับไม่ทุกข์ดีไม่ต้องไปอิจฉาใคร
    G1 มัน 799000 ไม่ใช่เหรอครับ(ถ้าจำไม่ผิด) ใช้ T7200 จอปาไป 17 นิ้ว ผมว่า FE44 เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

จขกท.
    Guest

Smile

ตอนนี้มีตัวที่สนใจอยู่ 4 ตัวครับ

Veio FE44
    http://www.sony.co.th/VAIO/prod_info...fications.html

Veio FE47
    http://www.sony.co.th/VAIO/prod_info...fications.html

Asus A8Js
    http://www.asus.co.th/products4.aspx...73&modelmenu=2

Asus G1
    http://www.overclockzone.com/spin9/r...2p/index3.html

ผมไม่ทราบตัวไหนราคาเท่าไร แล้วตัวไหนคุ้มค่าเท่าไหนน่ะครับ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

ผมเชียร์ G1นะครับ ดููแปลกตาดีประมาณว่าแข่งกะAlienware จอ15นิ้วด้วยเล่นเกมค่อนข้างสบายตา
    หรือไม่ก็ Vaio FE47อ่ะครับSpecใกล้เคียงกัน ในความเห็นผม 2ตัวนี้ตัวไหนถูกกว่าผมก็เอาตัวนั้นครับ

แต่ถ้าอยากได้ความสะดวกในการพกพา A8J ก็น่าสนครับ เพราะจอ14.1นิ้ว ขนาดก็เล็กลงมาพอใช้ได้เลย แต่ว่าจอมันเล็กไปหน่อยเล่นเกมไม่ถนัดครับ(ผมใช้อยู่ยังอยากซื้อจอใหม่เอามาต่อเวลาเล่นเกมเลย) A8มีปัญหาจอโยกด้วยใช้ไปสักพักแล้วข้อต่อหลวมครับ

จขกท.
    Guest

Smile

ขอบคุณมากๆครับ นี่แสดงว่าพี่Beaver_XT ใช้ตัว A8Js อยุ่อ่ะสิคับ

ขอบคุณมากๆคับ ตัวเลือกจะได้น้อยลง

ตอนนี้เท่าที่พี่บอกก็ลงลองมาดูรายละเอียดของตัว FE47 FE44 และ G1 แล้วอ่ะคับ

ถามเพิ่มสักนิดนะครับว่า

ถ้าจะรออีกราวๆ 1 เดือนนี่มันจะมีอะไรออกใหม่มั้ยครับแล้วจะดีมั้ยครับ

แล้วก็สามตัวที่ว่านี้ราคาจะลดลงมากมั้ยครับ

หรือว่ารอ งานคอมมาร์ทตอนไตรมาส3 ก่อนถึงจะดีอ่ะคับ

จขกท.
    Guest

Smile

อ้อ แล้วเห็นพี่ Beaver_XT เคยบอกแนะนำ HP ก็เลยอยากรุ้ว่า พี่แนะนำตัวไหนดีครับสำหรับราคาราวๆนี้ หรือว่า ราวๆสเปคแนวๆ FE44 FE47 G1 อ่ะคับ

อันนี้ต้องลองไปดูที่ศูนย์นะครับ เพราะตัวผมเองก็ไม่มีใบปลิวอยู่ตอนนี้เหมืนกัน

จขกท.
    Guest

Smile

อ่อ ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าท่านใดมีคอมเม้นก็ช่วยแนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ

ขอบคุณมากครับ

^_^

ผู้มาเยือน111
    Guest

ราคาa8js ที่การ์ดจอ 7700 512m ตอนในงานคอมมาท ผมได้ราคา 49000 ครับ ไม่ต้องจ่ายไรอีกแล้ว ตอนนี้ น่าจะถูกลงหรือไม่มีของ อิอิ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

ถ้ารอได้รอsanta rosaไปเลยดีกว่าำไหมครับออกกลางๆปีถึงไตรมาสสามด้วย
    อาจจะได้เห็นcore2extremeกับnvidia 8 seriesลงnotebookในช่วงนั้นครับ

จขกท.
    Guest

Smile

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ^ ^

Smile G2

เอา G2 ไปเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks