Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อะไรล้าง ซิลิโคลนเก่ากัน ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่างที่ท่าน AMD ว่าล่ะครับ MX-1 มันเจ๋งจริง แต่ว่า....
    สำหรัยซิงค์เน่าๆ(ของอินเทล) ผมไม่เห็นว่ามันจะเย็นกว่าหลอด 20 บ.ตรงไหน

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
      อย่างที่ท่าน AMD ว่าล่ะครับ MX-1 มันเจ๋งจริง แต่ว่า....
      สำหรัยซิงค์เน่าๆ(ของอินเทล) ผมไม่เห็นว่ามันจะเย็นกว่าหลอด 20 บ.ตรงไหน
      เย็นขึ้นครับ ประมาณ 1-2 องศาเอง แหะๆ ไม่ต่างเลย ใช้อยู่ครับ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
        ใช่แล้วครับ กับซิ้งค์Intelเดิมๆ มันไม่ค่อยเห็นผลเลยครับ แต่จะเห็นผลต่างมากๆกับ ซิ้งค์อื่นที่ไม่ใช่Intelครับ

ปล.อยากบอกว่าซิ้งค์เดิมๆของIntel ห่วยมากๆ เอิ๊กๆๆๆ

Comment

Originally posted by hikky View Post
          เย็นขึ้นครับ ประมาณ 1-2 องศาเอง แหะๆ ไม่ต่างเลย ใช้อยู่ครับ
          อ้าวจริงเหลอครับ ทำไมลดมาแค่ 1-2 เอง แล้วที่ท่าน Clockไป 3.4 นี่ ใช้Sink Intel เดิมๆ รึป่าวครับ หรือว่าเปลี่ยน ความร้อนเท่าไหร่ครับนี่ สนใจ Clock บ้างครับ เห็นเปส็คก็ไกล้เคียงดี

Comment

ผมใช้ตัวฟองน้ำอัดแน่น แล้วเช็ดคับ

Comment

สำลี เช็ดก็ออกแล้ว ออกแรงหน่อย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                สำลี เช็ดก็ออกแล้ว ออกแรงหน่อย
                ผมก็ทำงี้หล่ะ จะไปหาอะไรมาขัดให้วุ่นวาย ถ้าเปลื้อนมากนักก็เสื้อที่ใส่อยู่นั้นหล่ะครับ...เช็ดซะ

Comment

Originally posted by touchz View Post
                  อ้าวจริงเหลอครับ ทำไมลดมาแค่ 1-2 เอง แล้วที่ท่าน Clockไป 3.4 นี่ ใช้Sink Intel เดิมๆ รึป่าวครับ หรือว่าเปลี่ยน ความร้อนเท่าไหร่ครับนี่ สนใจ Clock บ้างครับ เห็นเปส็คก็ไกล้เคียงดี
                  เดิมๆทุกอย่าง แต่ลองใช้ mx-1 ดู ก็ลงน้อยตามที่บอก
                  เมื่อก่อน idle 50 full ประมาณ 70
                  ช่วงนี้อากาศร้อน idle ขึ้นไป 55 full ปาเข้าไป 75 ได้
                  ร้อนมาก ไม่แอร์
                  สงสัยหน้าร้อนต้องลด clock ลงมาหน่อย

Comment

ถ้ายังคิดไ่ม่ออก ลองไปถาม พวกกระเทยดูครับ พวกนี้ชอบเสริม ซีลีโคน

Comment

Working...
                    X