overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: hotmail

Default hotmail

ครับตั้งแต่เมื่อวานกับวันนี้ผม LOGIN เข้าเช็ดเมล์ฃอง hotmail ไม่ได้เลยใครรู้บ้างครับว่าเป็นพราะอะไรครับหรือว่าเพื่อนๆเข้าได้บอกทีครับฃอโทษบอร์ดนี้ด้วยนะครับที่ post ผิดบอร์ดนะครับ

OverclockZone Member vsop1972's Avatar

ผมใช้ได้เป็นปกติครับ

OverclockZone Member

กทม.ถามเพื่อนก็เชคไม่ได้สักคน แต่ต่างจังหวัดได้

OverclockZone Member JBL's Avatar

ใช้ได้ปกตินะ

OverclockZone Member หนอนซ่า's Avatar

ผมก็ใช้ได้

OverclockZone Member sudswing's Avatar
    ทุ่งครุ พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

ผมก็ได้ครับ

OverclockZone Member Ordinary_Man's Avatar

อยู่ กทม ครับ ใช้ได้ปกติครับ

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

ใช้ได้เป็นปกติคับ อยู่นนท์คับ

OverclockZone Member วิหค's Avatar
    จรัญฯ37 แถวๆแม็คโครจรัญ

เมื่อวานไม่ได้ทั้งวัน เหมือนกัน แต่วันนี้ได้แระ

ผู้มาเยือน
    Guest

เห็นเค้าบอกว่าจะเริ่มเก็บตังนะ
    ทั้ง msn , hotmail
    เพื่อนส่ง fw mail มาให้อ่ะ

OverclockZone Member Meler's Avatar

ผมก็เชคเมลล์ของ Hotmail และออน MSN ได้ตามปกตินะครับ ส่วนเรื่องจะเก็บตังค์รึปร่าว อันนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะก็เคยมีเพื่อนที่บริษัท Fw. เมลล์มาให้เหมือนกันครับ

OverclockZone Member Nui_8's Avatar

เป็นเมล์ลูกโซ่ของพวกโรคจิตบอกว่าส่งต่อครบตามจำนวนแล้วไอคอนรูปคนจะเปลี่ยนสีแล้วจะไม่โดนตัดชื่อเพื่อนผมมันก็ส่งใหญ่ไม่เห็นจะเปลี่ยนสีเลย

OverclockZone Member pickcom2002's Avatar
    ถนนราชพฤกษ์ กม.8 , ตลิ่งชัน

ผมเข้าไม่ได้กะเขาด้วยคน หรือเป็นเฉพาะ True กันหว่า วันนี้ที่ทำงานยังได้อยู่เลย มาที่บ้านไม่ได้ซะงั้น

ผมก้อเข้าไม่ได้คับ เปงบ้าอะไรไม่รู้มัน

OverclockZone Member vsop1972's Avatar

Quote Originally Posted by EVE_FY View Post
    ผมก้อเข้าไม่ได้คับ เปงบ้าอะไรไม่รู้มัน
    เขาอนุญาติให้เข้าได้เฉพาะคนหน้าตาดี 555

Mac Addict User tassapon's Avatar

งี่เง่า เมล์บอกจะเก็บตัง ถ้ามันจะเก็บจิง staff ส่งมาเองแล้ว ส่งทุก acc แหละ ไม่ต้องผ่านพวกสมองกลวงส่งต่อๆๆๆกันหรอก

การนำเสนอใหม่จาก MSN Hotmail

ทางเลือกใหม่สำหรับการส่งอีเมล์ - ฟรี

ข้อความคัดมาจาก www.hotmail.com เห็นคำสุดท้ายกันมั้ยครับ

OverclockZone Member Zero_Master's Avatar

เมื่อวานผมและเพื่อนบางคนก็ใช้ไม่ได้ครับ คงเป็นทาง Hotmail เขาปรับปรุงอะไร แต่วันนี้ได้แล้ว

ส่วนเรื่องจะเก็บตังค์ผมเห็นบอกว่าจะเก็บกันชาติที่แล้ว ผมไม่เคย FW ต่อ ไม่เห็นมันจะเก็บ อันที่ให้ url มา เข้าไปอ่าน ไปนั่งแปล มันก็ประมาณว่าเก็บเงินเฉพาะบริการพิเศษเท่านั้น MSN จะเป็นสีน้ำเงินมั่งละ ใช้ไม่ได้มั่งละ เฮ้อ งี่เง่าน่า ถ้าบริษัท Microsoft ซึ่งเป็นยักษ์ใหญ่อุสหกรรม IT จะประกาศข่าวให้ผู้ใช้อีเมล หรือเช็คว่าใครยังใช้อีเมลอยู่บ้างโดยกลับไปใช้วิธีเมลลูกโซ่ ละก็อย่าไปใช้มันเลย Hotmail น่ะ เลิกโง่กันได้แล้วครับสำหรับคนที่ FW ซี้ซั้วไม่ไปหาข่าว เสียดายตังค์ที่ใช้เน็ต และเทคโนโลยีเปล่าๆ กลับไปใหว้ต้นไม้เหอะ เทคโนโลยี และข่าวสารที่กว้างใกล ในโลกไร้พรหมแดน ไม่ได้ช่วยให้คนไทยบางคนไปใกลกว่าในกะลาเลย สุดท้ายก็จมปลักอยู่ที่เดิม (แรงไปรึเปล่า)

และหลายๆคนสงสัยว่า เมลโฆษณาต่างๆ มันไปเอาเมลคุณจากใหน อย่าแปลกใจเลยครับ เพราะเด๋วนี้มันมีบริษัทที่รับจ้างส่งโฆษณาทางเมล แล้วมันใช้แผนนี้แหละ หลอกเอารายชื่ออีเมล
    Last edited by Zero_Master; 8 Oct 2006 at 10:48:53.

OverclockZone Member supakit3000's Avatar

ใช้ได้ปกติหล่ะ แล้วเรื่องเก็บตัง มันก้อแค่พวกโรคจิตว่างงานไม่มีไรทำก้อ FW ส่งมาเล่นงั้นหล่ะใครมันจะบ้าส่งต่อก้อเชิญตามบาย

ครับขอขอบคุณทุกคำตอบนะครับที่สละเวลาน้อยนิดมา post ในนี้ผมเข้าได้ตั้งแต่เมื่อคืนนี้เองครับผมว่าถ้าทาง hotmail จะเรียกเก็บเงินกันจริงก็คงต้องยอมเขานะครับเพราะว่าคนเกือบจะทั่วโลกก็สื่อสารทาง MSNหรือไม่ก็ทาง E-mailครับ

Quote Originally Posted by Zero_Master View Post
    เมื่อวานผมและเพื่อนบางคนก็ใช้ไม่ได้ครับ คงเป็นทาง Hotmail เขาปรับปรุงอะไร แต่วันนี้ได้แล้ว

ส่วนเรื่องจะเก็บตังค์ผมเห็นบอกว่าจะเก็บกันชาติที่แล้ว ผมไม่เคย FW ต่อ ไม่เห็นมันจะเก็บ อันที่ให้ url มา เข้าไปอ่าน ไปนั่งแปล มันก็ประมาณว่าเก็บเงินเฉพาะบริการพิเศษเท่านั้น MSN จะเป็นสีน้ำเงินมั่งละ ใช้ไม่ได้มั่งละ เฮ้อ งี่เง่าน่า ถ้าบริษัท Microsoft ซึ่งเป็นยักษ์ใหญ่อุสหกรรม IT จะประกาศข่าวให้ผู้ใช้อีเมล หรือเช็คว่าใครยังใช้อีเมลอยู่บ้างโดยกลับไปใช้วิธีเมลลูกโซ่ ละก็อย่าไปใช้มันเลย Hotmail น่ะ เลิกโง่กันได้แล้วครับสำหรับคนที่ FW ซี้ซั้วไม่ไปหาข่าว เสียดายตังค์ที่ใช้เน็ต และเทคโนโลยีเปล่าๆ กลับไปใหว้ต้นไม้เหอะ เทคโนโลยี และข่าวสารที่กว้างใกล ในโลกไร้พรหมแดน ไม่ได้ช่วยให้คนไทยบางคนไปใกลกว่าในกะลาเลย สุดท้ายก็จมปลักอยู่ที่เดิม (แรงไปรึเปล่า)

และหลายๆคนสงสัยว่า เมลโฆษณาต่างๆ มันไปเอาเมลคุณจากใหน อย่าแปลกใจเลยครับ เพราะเด๋วนี้มันมีบริษัทที่รับจ้างส่งโฆษณาทางเมล แล้วมันใช้แผนนี้แหละ หลอกเอารายชื่ออีเมล
    เห็นด้วยอย่างแรงผมกด delete หมดหล่ะ ไม่ต้องสนใจมันหรอก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks