Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เกี่ยวกับแรมสองตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เกี่ยวกับแรมสองตัวนี้หน่อยครับ

ระหว่าง corsair twinX1024-3200C2 XMS V4.2 กับ
    G.SKILL F1-3200PHU2-1GB GH ตัวไหนแรงกว่าครับ และตัวไหนกินไฟน้อยกว่า

ส่วนตัวผมว่า จี-สกิล แรงกว่านะ

Comment

ขอเหตุผลด้วยนะครับเช่นข้อดีข้อเสียของแต่ละตัว
      พอดีมีรุ่นน้องกําลังร้อนเงินอาจจะโชคดีขอซื้อ
      corsair ถ้าได้นะครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็กําลังเล็ง
      g.skill อยู่ ขอบคุณมากทุกความคิดเห็น

Comment

4.2 LOT ใหม่ๆ กว่าจะถึง 300 ยากหน่อย แต่ถึงแน่
        TCCD WEEK ใหม่ กินไฟมากกว่าเดิม

ส่วน GSKILL น่าจะเป็นตัวธรรม

เล่น CORSAIR ดีก่า

Comment

เห็นด้วยกับกระทู้ด้านบนครับของคุณBOYWA

Comment

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับในที่สุดก็ได้
            corsair v4.2 มาแล้วเดี๋ยวเย็นนี้จะรีบกลับไปลองซะหน่อย
            ตัวนี้เครื่องของรุ่นน้องเค้าไปได้ที่ 302 ไฟ 2.8
            ลองเล่นดูแล้วเร็วมากๆ

Comment

Working...
            X