Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับเครื่องกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับเครื่องกระตุก

ซื้อแอสร่อน3600+
    บอร์ดเอซัดm2n
    เเรมคิงเเมก512/533
    การ์ดจอวินฟาสPX7100GS DDr2
    ฮาร์ดดิส160 sata2
    เดิมๆไม่คล๊อคเลยเล่นเกมลาสซาออสกระตุกกว่าตัวบาร์ตั้น3200อีกอ่าครับ
    เกี่ยวกะเพาว์เวอร์ไหมครับผมใช้ตัวเก่าเเปลงหัวเอา
    เเนะนำทีครับซื้อมากะเนียนกว่าเดิมดันเสียรมกว่าเก่าอีกอ่า

ไม่แน่ใจนะครับ แล้วมันเกิดปัญหาอื่นๆนอกจากเล่นเกมแล้วกระตุกหรือเปล่าครับ เช่นจอฟ้า หรืออยู่ดีๆก็วูบไป เป็นต้นน่ะครับ

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
      ไม่แน่ใจนะครับ แล้วมันเกิดปัญหาอื่นๆนอกจากเล่นเกมแล้วกระตุกหรือเปล่าครับ เช่นจอฟ้า หรืออยู่ดีๆก็วูบไป เป็นต้นน่ะครับ
      มีบางทีเซทไบออสเเล้วเซพแอนด์เอ็กซิสมันก้อดับไปเลยเเทนที่จะรีบูท
      ส่วนจอฟ้ามาประจำเลยครับ

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Yoshimitsu อ่านข้อความ
        Originally posted by mozer View Post
        มีบางทีเซทไบออสเเล้วเซพแอนด์เอ็กซิสมันก้อดับไปเลยเเทนที่จะรีบูท
        ส่วนจอฟ้ามาประจำเลยครับ
        ผมว่านะครับ น่าจะผิดปกติเกิดจาก M/B แล้วแหละครับแทนที่จะรีบูทแต่นี้ดับซะเองอย่างงี้ ลองเอาไปเคลมดูนะครับ

หรืออาจะเป้นที่ PSU จ่ายไฟไม่พอก็ได้

หรือ 1.9Ghz 3600+ อาจจะช้าไป ก็ได้น้าา~

ทั้งหมดนี่ มันคือความน่าจะเป็นนะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by tungpai View Post
          ผมว่านะครับ น่าจะผิดปกติเกิดจาก M/B แล้วแหละครับแทนที่จะรีบูทแต่นี้ดับซะเองอย่างงี้ ลองเอาไปเคลมดูนะครับ

หรืออาจะเป้นที่ PSU จ่ายไฟไม่พอก็ได้

หรือ 1.9Ghz 3600+ อาจจะช้าไป ก็ได้น้าา~

ทั้งหมดนี่ มันคือความน่าจะเป็นนะครับ อิอิ
          - -ง่า
          เอาเเรมไปเปลี่ยนมาครับ
          ลากไป2.5GHzแล้ว
          นิ่งเลยครับ
          ขอบคุณมากครับ

Comment

เกมนี้มันกินสเปคเครื่องมั้ย เล่นอยู่เหมือนกัน ซีพียูมันร้อยเปอร์เซ็นต์เกือบตลอดเลย

อีกอย่างเกมออนไลน์เนี่ย การ์ดจอหรือซีพียูทำงานเยอะกว่าครับ

Comment

Working...
            X