Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับระหว่าง Acer 5113WLMi กับ ASUS A8jc16DSM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับระหว่าง Acer 5113WLMi กับ ASUS A8jc16DSM

อยากให้ช่วยหน่อยครับระหว่าง2รุ่นนี้ควรเลือกอะไรดีครับ ขอคำเเนะนำเพิ่มเติมด้วยก็ได้ครับ
    อยากให้ช่วยชี้เเนะด้วยครับเพราะจะรีบไปซื้อเเล้วครับ ขอคุณอย่างสูงครับ

ถ้าไม่ จวนตัวไม่แนะนำ acer นะ
    ผมว่า แผนกซ่อมเค้าไม่ค่อยสนลูกค้าไงไม่รู้
    เหมือนว่า ขอร้องให้ทำเลย

Comment

Asus ไปคับงานนี้หรือไม่เล่น iBook สิ

Comment

ถ้าเงินถึง asus เลยครับ acer ไม่ค่อยทนเท่าไร

Comment

จริงๆชอบซีพียู 64bit มากกว่า Dual Core สเปคสูสีกันครับ
          แต่เลือก Asus ดีกว่า
          - Asusได้เม้าส์ไร้สาย ซึ่งไม่รู้ว่านโยบาย Acer รึเปล่าไม่แถมเม้าส์ เพื่อนผมโดนมาต้องซื้อเพิ่มแถมไม่ใช่เม้าส์ของ Acer เอง
          - ระบบไร้สายๆต่างๆของ Asus ทำงานได้เร็วกว่า

Comment

ASUS ไปเลย

Comment

ASUS A8JP note book ที่ผมเลือกใช้ แร้วคุณล่ะ ASUS ไปเยยคับ a8jc ก็เวิค

Comment

asus เช่นกัน..ใช้ได้ทนกว่าacer ประมาณว่าacerพังเร็วกว่า (ประกันหมด เครื่องพังอ่ะ)

Comment

acer ก็ไม่ใช่จะไม่ทนซะทีเดียว ที่บอกประกันหมดพัง asus ประกันหมดก็พังเหมือนกานแหละคับ

ผมว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานมากกว่าคับ พูดถึงระบบไร้สายทำงานเร็วกว่า ส่วนตัวแล้วคิดว่าไม่มาก และการใช้งานจิงก็คงใช้ไม่เต็มที่หรอกคับ ส่วนมากก็ internet ไม่ 256 512 หรือ 1/2 mb ก็แค่นั้น

ผมก็ใช้acerอยู่เหมือนกาน คิดว่ามันถูกคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปดี ผมส่วนมากเล่นเกม โหลด บิต นี่เปิดมาเปนอาทิตแล้วยังไมได้ปิดเลยคับ ผมว่ามันก็ทนใช้ได้เลย

Comment

แนะนำ Asus ครับ
                    เพราะถึงแม้จะหมดประกันไปแล้ว ค่าซ่อมก็ไม่แพง ค่าอะไหล่ก็ไม่แพง

Comment

เห็นหลายกระทู้ละ ASUS A8JP
                      อืม.... เเสดงว่ามีดีแน่แน่เลย

ปล.เป็นประโยชน์ต่อผมด้วยจริงๆ

Comment

แนะนำ Asus คับ

Acer ไม่เวริคอย่างแรง

Comment

Working...
                        X