overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: มีเงิน 13,000 ระหว่าง 8800gtx กับ xbox360

TER2000
    Guest

Default มีเงิน 13,000 ระหว่าง 8800gtx กับ xbox360

มีเงิน 13,000 ระหว่าง 8800gtx กับ xbox360
    ซื้ออะไรมาเล่นดีกว่าครับ
    8800gtx มีดีตรงที่ dx10 ส่วน xbox360 มี cpu 3 core พร้อ vga ati ระดับ top
    จะซื้ออะไรมาเล่นดีครับ

OverclockZone Member sirapob's Avatar

xbox ซื้อมาแล้วไม่จบแค่นั้นนะครับ แผ่นเกมส์อีก แผ่นเท่าไหร่ก็ไม่รู้ เกมส์บางเกมส์ pc มี xbox ไม่มีก็ มีนะครับ ผมว่ามันคนละอย่างกัน

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

มันคนละอย่างกัน ถ้างบน้อย เล่นXboxจะดีกว่าเพราะ มานมีทุกอย่างครบแล้วขาดแต่แผ่นเกม อีกอย่างชอบเล่นเกมในXboxรึปล่าว

OverclockZone Member MajesticX's Avatar

8800GTX แพงกว่า Xobx อีกนะครับ ราคามันตั้ง 2XXXX

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

ผมว่า X Box ดีกว่า เพราะ 8800GTX มี 13000 ก็ยังซื้อมะได้ครับ จะได้ก็แค่ 8800GTS 320 Mb.

Between Hell And Earth

เล่น XBox ไปครับ ส่วนผมเล่น PS3 อยู่ อิอิ

OverclockZone Member บิว's Avatar

xb360 โลดครับ

OverclockZone Member

x360 ออนไลน์ ดี Wii ก็น่าสน 8800 ยังไม่มีเกมเล่นซื้อมาก็เท่านั้น

OverclockZone Member rc4739's Avatar
    สำโรง บางนา เสรี เมืองทอง ไอทีสแควร์

ถ้าเล่นเกมส์เดี่ยวๆ X360 น่าเล่นกว่า ภาพ-เสียง ก็ถือว่าสุดยอดแล้วละ
    เกมส์มีให้เล่นเยอะมาก ไปเดินดูแถวสะพานเหล็กสิครับ
    เสียอย่างเดียว คือมันมักจะขี้ร้อน

ส่วน 8800 ก็น่าสน แต่รอไว้ก่อนดีกว่า รอให้มี DX10 มาให้เล่นก่อน
    ถึงตอนนั้น 8800 มันก็จะถูกลงอีก
    แต่ก็อาจต้อง UP คอมของเรามารองรับมันด้วย

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

Quote Originally Posted by sirapob View Post
    xbox ซื้อมาแล้วไม่จบแค่นั้นนะครับ แผ่นเกมส์อีก แผ่นเท่าไหร่ก็ไม่รู้ เกมส์บางเกมส์ pc มี xbox ไม่มีก็ มีนะครับ ผมว่ามันคนละอย่างกัน
    แต่หลายๆเกมส์่ที่ "เกมส์คอนโซล" มี "พีซี" มันไม่เคยคิดที่จะมีเลยนะครับ อิ..อิ ่ส่วนแผ่นเกมส์เนี่ย แผ่นก๊อบเยอะแยะ แผ่นละไม่กี่บาทหรอกคร้าบพี่น้อง - -"

xbox นี่ไฟแดงมันน่ากลัวมะใช่หรอครับ ประกันก็ยังไม่ชัวด้วย เพราะต้องแกะเครื่องไปแปลประกันศูนย์มันก็จะหมดลงทันที แล้วไฟแดงหลายๆดวงนี่ถ้าจำไม่ผิดมันจาเจ๊งเลยนิครับ เหนคนที่เล่นก็กล้าๆกลัวๆที่จะซื้ออยุ่เหมือนกาน

OverclockZone Member PapibasicZ's Avatar

อืมเห็นตอนนี้มีไฟแดงหนิคับ เพื่อนผมเปลี่ยนใจไปเล่น wii เพราะไฟแดงอะคับไม่รู้คือไี

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

13000 มันจะซื้อได้ไหมครับ

OverclockZone Member tanpxd's Avatar

ไฟแดง คืออะไรอ่ะครับ งง

OverclockZone Member Pcangero's Avatar

Quote Originally Posted by PapibasicZ View Post
    อืมเห็นตอนนี้มีไฟแดงหนิคับ เพื่อนผมเปลี่ยนใจไปเล่น wii เพราะไฟแดงอะคับไม่รู้คือไี
    คุณ PapibasicZ ครับ ขยายความโดยด่วนด้วยครับ ไฟแดงอะไรหว่า สงสัย x360 โดนเบรกหรอครับ ตัวเครื่องมีปัญหารึว่ายังไง

โดนส่วนตัวแล้ว เชียร์ x360 ครับ มี 2 อย่างให้เลือกเล่นครับ คอม หรือ เกมส์ ขยับร่างกายย้ายที่บ้างครับ ไปนั่งเล่น x360 เบื่อๆ ลุกมานั่งเล่นเน็ทครับ ย้ายไปย้ายมา สุขภาพแข็งแรง หุหุ

เชียร์ 360 ครับคุ้มมากกว่า เกมส์มีให้เล่นเยอะ แผ่นก็อปราคา 200 บาท DVD 9 เครื่องแปลงแล้วราคา 14000-15000 บาท ไม่ต้องห่วงเสป็คเครื่อง แต่ต้องใช้ TV ดีๆหน่อย หรือต่อเข้า LCD ,CRT ของคอมส์ก็ได้ครับแต่ต้องซื้อตัวแปลงมาด้วย 1500 บาทของแท้ ปลอม 700 บาท
    360 มีปัญหาไฟแดงครับ ซึ่งทาง MS ไม่ยอมรับว่าเครื่องมีปัญหาในเมืองนอก MS รับประกันเครื่องให้ 1 ปีสำหรับไฟแดง แต่ที่เมืองไทยเครื่องแปลงแล้ว หรือไม่ได้แปลงก็ไม่รู้จะเคลมกับใครก็ซวยไป
    ปัญหาไฟแดงเป็นปัญหาที่เป็นกับเครื่อง เนื่องด้วยความร้อนสูง ทำให้อุปกรณ์ในเครื่องมีปัญหา หลักๆคือตัว GPU,CPU ครับ เพราะระบายความร้อนผิดวิธีหรือไม่ดีพอ เพราะพัดลมไม่ได้ติดอยู่ที่ ฮีทซิ้ง มันเลยร้อนแบบถล่มทลาย ซื้อมาสองเืดือนเสียก็มีมาแล้วครับ
    แดง 3 ดวงซ่อมไม่ได้ครับ ก่อนซื้อควรดูดวงหรือทำบุญเยอะๆ

นี่แหละครับ ไฟแดง ซ่อมไม่ได้

แต่เหนเมืองนอกมีวิธีพิเรนๆพอเครื่องไฟแดงสามดวงเน่าแล้ว มันก็เอาผ้าห่มมาพันๆอบๆเครื่องยังไงไม่รุทำให้เล่นได้ต่อ แต่ไม่ถาวรนะ = =

OverclockZone Member AMD's Avatar

แล้วแต่ความชอบครับ แต่หากเน้นแค่เล่นเกมส์โดยไม่ต้องการใช้ประโยขน์จากคอมพ์ก็xbox

Bookmarks

Bookmarks