Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU สำหรับ SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU สำหรับ SLI

คือว่าผมจะอยากทราบว่า ถ้าจะเอา x1650XT หรือไม่ก้อ GF7900GS มาทำ SLI ต้องใช้ PSU กี่ วัตต์ แล้วช่วยแนะนำยี่ห้อด้วยคับ

Originally posted by DeJOeL17 View Post
    คือว่าผมจะอยากทราบว่า ถ้าจะเอา x1650XT หรือไม่ก้อ GF7900GS มาทำ SLI ต้องใช้ PSU กี่ วัตต์ แล้วช่วยแนะนำยี่ห้อด้วยคับ
    เอา x1650XT ทำ SLI ไม่ได้ครับ ATI ทำ Crossfire และ nvidia ทำ SLIครับ อยู่ที่เมนบอร์ดสนับสนุนอะไร และ PSU 500watt Up for SLI, Crossfire

Enermax ,Coolermaster ,... http://www.slizone.com/object/slizon..._powersupplies
    Last edited by layjung; 13 Apr 2007, 20:42:50.

Comment

อ่อ ขอบคุณคับ

แล้วถามอีกอย่างคับว่า ระหว่าง ถ้าใส่การ์ดจอ2ตัวแล้วเป็นแบบ8x/8x กะ ใส่การ์ดจอตัวเดียว16x อะความเร็วมันต่างกันม่ะคับ

Comment

มันก็ต่างอยู่คับ การ์ด 2 ตัว เร็วกว่า 1 ตัวอยู่แล้ว เพียงแต่ เลนเหลือ 8x มันก็คงจะช้าลงหน่อยล่ะ

Comment

8x + 8x กับ 16x + 16x

เห็นผลน้อยมากครับ 3D Mark ต่างกันไม่ถึงพันด้วยซ้ำ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by DeJOeL17 View Post
              อ่อ ขอบคุณคับ

แล้วถามอีกอย่างคับว่า ระหว่าง ถ้าใส่การ์ดจอ2ตัวแล้วเป็นแบบ8x/8x กะ ใส่การ์ดจอตัวเดียว16x อะความเร็วมันต่างกันม่ะคับ
              การ์ดรุ่นเดียวกันทำ SLI 8x+8x กับตัวเดียว 16x ถ้าไม่ใช้โปรแกรมเทสก็แทบไม่รู้สึกล่ะครับ เพราะSLI จะทำงานเต็มที่เมื่อโหลดกราฟิกส์หนักๆ มันก็จะเร็วกว่า การ์ดตัวเดียว แต่ถ้าSLI 16x+16x เร็วกว่าไม่มาก
              ยกตัวอย่างจากเครื่องผมเคยเอาการ์ดตัวเดียวกันซื้อให้รุ่นพี่มาSLI เทส 3Dmark05 single card 16x = 8,5xx / SLI 16x+16x = 11,xxx เคยเทสกับบอร์ดเก่า939 A8N-SLI ,3200+ SLI 8x+8x = 10,xxx single card 16x = 8,3xx

Comment

เล่น SLI ต้องเล่นกับความละเอียดสูงๆ

Comment

Working...
                X