Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอแรมแบบนี้ งงเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอแรมแบบนี้ งงเลยครับ

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานหาคู่ให้ Corsair Vs 1G/400 ได้ละ ชิพเดียวกันแต่คนละ PCB

ตัวแรก ลาก CL 2.5-3-3-7 ไป 240-250 แต่พอกด CL 3 แค่ 220 ยังไม่อยากจะบู้ต

อีกตัว ลาก CL 3-3-3-8 ไป 240-250 พอไหว แต่พอกด CL2.5 ปุบ 220 ขึ้นจอฟ้ากระจาย

พอเอามา Dual กัน ไปได้แค่เกือบถึง 220 กด CL3 เกินบัสนี้ก็ไม่ได้ กด CL2.5 เกินนี้ก็จอฟ้ากระจาย
    งงตรง ทำไมตัวแรกมันกด CL3 บัสสูงๆไม่ได้ เลยกลายเป็นลากไม่ไปเลย

ณ ปัจจุบัน ใส่คู่ บัส 216 ยังไม่ค่อยเสถียรเลย

มันดันไม่ขึ้นขนาดนั้นเลยเหรอครับ ของผมว่าง๊องแง๊งแล้วนะ geil value 512*2 แต่มันเป็น dual kit ดันไปแค่225 อิอิ เกินนี้ไม่ไหวแล้ว cl ใช้ 2 3 3 6 @1T ไม่เคยลอง cl 3 ว่าได้เท่าไร

Comment

Kit มันดันได้พอๆกันอยู่แล้วท่าน และ CL2 นี่ Bus 225 ก็แจ่มแล้ว

กรณีผม เดี่ยวๆมันก็ดันขึ้น แต่คนละ CL พอใส่คู่มันเลยขัดกะซะงั้น บัส 216 แบบ Dual ตัวแรกไปสบายๆอยู่ แต่ติดตัวหลัง ต้องเพิ่มไฟกันหน่อย
      ตอนแรก คิดว่าแรม 1G บัส 240 2.5-3-3-7 สุดยอดละ เลยกะหาคู่ เจองี้จบเลย

ไม่เป็นไร ลอง burn ต่อไป ไม่ขึ้นช่างมัน คะแนนต่างกันเยอะอยู่ แต่ใช้จริงแทบไม่ต่าง

Comment

ตามหลักการลากแรมแล้วนะครับ

แรมตัวเดียวจะไปได้ไกลกว่า คู่Dual 2 ตัวนะครับ

ยังไงลองเพิ่มไฟดูครับ

Comment

มันไม่ใช่แบบ Kit ครับ ซื้อมาคนละวัน

ตัวก่อนแบบ Kit ใส่ทีละตัวลากไปพอๆกัน ใส่คู่ก็ลากได้ไม่ลดลงมาก

เหมือนกับ วันแรกซื้อ Kingston Micron D9GMH วันต่อมาไปซื้อได้ Kingston ปลอม เอามาลาก
          แต่ของผมของแท้ทั้งคู่นะ

Comment

อย่างนี้ต้องทำใจ แล้วเลือกขายตัวนึงครับ
            (เพื่อนผมกำลังหาอยู่เลย)

Comment

Originally posted by ADEC View Post
              อย่างนี้ต้องทำใจ แล้วเลือกขายตัวนึงครับ
              (เพื่อนผมกำลังหาอยู่เลย)
              ถ้าจะขายคงขายคู่ครับ ใจจริงอยากหาแบบตัวแรกอีกตัว แต่คงยาก ทนใช้ไปดีกว่า ความจุดีกว่าบัส

ตัวแรกกึ่งเทพ ไม่ยอมลงมาติดดิน CL 2.5 แต่ CL3 ดันลากไม่ไป
              ตัวหลังบ้านๆ CL 3 กด CL2.5 ก็ลากไม่ไปเช่นกัน

Comment

Burn อยู่ 2 คืน ผลที่ได้ค่อยน่าชื่นใจหน่อย
                วันแรก บัส216 2.5-3-3-7 แค่กด Sisoft Memory Bandwidth Benchmark ปุบ จอฟ้าก็มาเยือนละ

Comment

Working...
                X