Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความซวยมาเยือน T_T" มีร้านไหนขายคีย์บอร์ดของ notebook acer มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความซวยมาเยือน T_T" มีร้านไหนขายคีย์บอร์ดของ notebook acer มั้ยครับ

คือความซวยมันมายืนพอดี ประกันผมเพิ่งหมดไปเดือนที่แล้ว

แล้วเมื่อกี้ ก็ใช้ผ้าเช็ดน้ำยาทำความสะอาดปกติ เช็ดไปเช็ดมา แป้นคีย์บอร์ดหลุดมาซะงั้น ซวยเลยดีนะมันเป็น Alt ทางขวาที่ไม่ได้ใช้ ตอนนี้ผมผมเลยต้องเอากาวแปะไว้มันใช้ไม่ได้อะ

เลยจะถามว่ามีร้านไหนมีให้เปลี่ยนมั้ยครับ เข้าใจว่าต้องเปลี่ยนทั้งแผงใช่มั้ยครับ ขอทราบราคาด้วยนะครับ

กำ ผมใช้มาจะ6ปีแล้ว ยังไม่เคยหลุดเลย ผมว่าปุ่มมันกดดีกว่า vaio ตัวใหม่ของผมอีก ท่าทางต้องเข้าศูนย์มั๊งครับนี่

Comment

ลองไปถมร้านที่ซ่อมโน๊ตบุ๊กดูนะครับ
      บางทีอาจไม่ร้ายแรงมากนัก
      หรือเข้าศูนย์ของ acer ก็ได้ครับหมดประกันแล้วก็เข้าศูนย์ได้
      แต่ถาจต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม

Comment

เข้าร้านซ่อมเลยดีกว่าครับ1000ทิพเยอะแยะน่าจะไม่แพงมากนักนะ....

Comment

อ๋อครับผม

แล้วไม่ทราบที่ พาต้าปิ่นเกล้ามีเปล่าครับ ศุนย์ acer หรือว่ามีที่ pantip ชั้นไหนครับผม อยากได้เบอร์โทรไปสอบถามเค้าก่อนจัง

Comment

ส่งซ่อม

Comment

ที่ร้านซ่อมที่เคยไปประจำเขาก็เคยให้นามบัตรมานะครับแต่หายแล้วอ่ะ ถ้าจะไปที่1000ทิพก็ขึ้นไปชั้น4 อยู่ด้านหลังตรงประตูทางออกที่จอดรถหนะครับมีหลายร้านเลย แต่ร้านตรงหัวมุมน่าจะมีอะไหล่เยอะกว่า ถ้าไม่มีเดี๋ยวเขาเดินหาให้ได้ ผมว่าเขาก็บริการดีนะ แต่ถ้าเป็นที่ศูนย์ผมก็ไม่เคยเอาไปซ่อมหรอก กลัวเสียเวลากับขั้นตอนของศูนย์เขาอีก....

Comment

ร้านชั้น 4 โซนของถูกๆงับ
                ไว้ไปหลังสงกรานนะครับ วันนี้ไปมาแถวนั้นยังกะห้างร้างปิดเกือบหมด
                แต่ก็มีร้านเปิดนะครับอยู่แถวๆบันได้(ไม่)เลื่อนด้านใน

Comment

ของใหม่ราคาศูนย์ไม่น่าจะถึงพันนะครับ สำหรับคีย์บอร์ด ซื้อแล้วเอาไปให้ช่างใส่ให้ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                  X