Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 มันดีอย่างนี้นี่เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 มันดีอย่างนี้นี่เอง

ได้ AthlonX2 3600+ มาแล้ว แต่เพิ่งรู้จากที่นี่ว่าของดีคอมเป็น 90nm เซ็งจังเยย

แต่ก่อนใช้ Sempron64 2800+ (754) แปลงไฟล์aviลงดีวีดีแผ่นนึงใช้เวลาเกือบ 4-5 ชั่วโมง แต่พอมาใช้ X2 นี่ใช้เวลาไม่ถึง 2 ชั่วโมง เวลาลดไปตั้งครึ่งนึง แถมตอนแปลงก็ใช้แรงทั้งสองหัวไปแค่ 91% เอง (จากแต่ก่อนน้องสมพรล่อซะ 100%) เคยคิดว่ายังไงรุ่นใหญ่ก็ดีกว่ารุ่นเล็กอยู่แล้ว แต่ไม่คิดว่ามันจะทำได้ขนาดนี้ ทำได้ดีทั้งๆที่ยังไม่ได้ o/c เลย นี่แค่ X2 3600+ รุ่น 90nm ยังขนาดนี้ แล้วพวก 45nm จะลดเวลาไปได้อีกเท่าไหร่หว่า

ตัว AthlonX2 3600+ ผมจับคู่กับ ECS NFORCE4M-A กับ ROX DDR-II667x2 (แรมยี่ห้อเดียวกัน แต่ชิปแรมคนละยี่ห้อยังดีทำ Dual ได้เลยรอดตัวไป - -" )

พวก90 65 45 nm มานคือขนาดการผลิต ทำให้ความร้อนที่เกิดขึ้นลดน้อยลง แต่ประสิทธิภาพ เท่าเดิมครับ หรืออาจจะดีกว่านิดนึง

Comment

เอ่อ 45 นาโนยัง เห็นนะครับ ตอนนี้มี อยู่ที่ 65 นาโน
      โดยตอนนี้จะ AMD Athlon x2 3600+ มันมี 2 ตัวครับ
      ตัว 65 นาโน กะ 90 นาโน
      ลงขนาดลง แต่ ประสิทธิภาพดีเท่าเดิม

Comment

อยากไช้จัง . .

Comment

บอกผิดคับ ตัวใหม่ต้อง 65nm นี่นะลืมไป สงสัยอ่านข้อมูลเพนรินของอินเทลเยอะไปหน่อย ^^"

Comment

เพราะโปรแกรมที่ใช้ รีดความสามารถ2หัวของ CPU ด้วยครับ...

ถือว่าใช้งานคุ้มกับเงินที่เสียไป ยินดีด้วย

Comment

ห่วยอ่ะถ้าเทียบกับ Intel

ฉลาดเลือกใช้ Intel

Comment

Originally posted by คนฉลาด View Post
                ห่วยอ่ะถ้าเทียบกับ Intel

ฉลาดเลือกใช้ Intel
                ผมว่าเจ้าของกระทู้เค้าแค่มาเสนอข้อเท็จจริงนะครับ ไม่ได้พาดพิง Intel ขนาดทำให้หุ้นของบริษัท Intel ที่รักของท่านกว่า99% ตกลงแต่อย่างไร

Comment

ไม่ต้องพูดถึงยอดขายหรอก เพราะยังไง AMD ก็เทียบไม่ติดขี้ฝุ่นอยู่แล้ว แค่งบวิจัยก็ซื้อ AMD ได้แล้วมั้ง

ฉลาดเลือก ใช้ Intel

Comment

ใช้ คอทูดิไม่ถึง ชม. เเจ๋ม

Comment

มันอยู่ที่คนชอบ และเงินที่เราต้องเสียไปด้วยครับ ถ้างบเยอะก็เล่น อินเทล ถ้างบน้อยๆๆ ก็เล่น เอเอ็มดี เพราะ ฉะนั้นปัจจัยหลักไม่ได้อยุ่ที่ความแรงมันอยุ่ที่เงินครับ

Comment

Originally posted by คนฉลาด View Post
                        ไม่ต้องพูดถึงยอดขายหรอก เพราะยังไง AMD ก็เทียบไม่ติดขี้ฝุ่นอยู่แล้ว แค่งบวิจัยก็ซื้อ AMD ได้แล้วมั้ง

ฉลาดเลือก ใช้ Intel

แล้วคุณ ใช้อะไรอยู่ครับ ถ้าคุณใช้อินเทล แล้วคุณฉลาด ได้เท่านี้ ผมคงต้องเปลี่ยนไปใช้ AMD ดีกว่า เพราะ ผมไม่อยากฉลาด เหมือน คุณ ดูจากการ พูดจาแล้ว ไม่บ่งบอกถึงความ ฉลาดเลยครับ

ปกติผมก็ใช้ Intel ผมว่ามันก็คนละแบบ ครับ AMD เน้นเล่น Game ส่วน Intel ก็เน้นทำงาน ครับ

แต่ใช้ว่า amd จะำใช้ทำงานไม่ได้ ก็ได้เหมือน กัน intel ก็เล่นเกมส์ ได้เหมือนกัน ครับ ผมก็มี ทั้ง 2 ยี่ห้อนั้น แหละ ครับ mac ก็มี ทุกอย่างมันก็มี ขอดีข้อเสียของมัน มันอยู่ที่คุณจะเลือก ให้ตรงกับการใช้งานของคุณ เท่า นั้น....

Comment

เออ เดี๋ยวนี้เขาไม่ได้วัดความฉลาด ที่การใช้งานหรือผลงาน แต่วัดกันที่ค่าย cpu แล้วเหรอ

สักวันถ้ามีแต่ intel แล้วจะรู้สึก เมื่อมีการโก่งราคาซีพียูได้ หุหุหุ

Comment

ถึง คนฉลาด ครับ
                            กรูจะเกลียด Intel ก็เพราะมรึง นี่แหละ ไอ้เวร ไอ้พวกทำลายความสามัคคี
                            จะ AMD หรือ Intel ก็กินข้าวโต๊ะกันได้ทั้งนั้นแหละเฟ้ย
                            จาก
                            ยัวร์ฟาเธอร์(คนฉลาด)

Comment

อย่าไปเถียงเลยเถียงไปเหมือนเข้าทางเค้า อารมณ์ขาดความอบอุ่นเรียกร้องความสนใจ ผมใช้ INTEL อยู่เนี่ยแต่กะลังดู AM2 อยู่เพราะว่าดูแล้วคุ้มดี
                              ปล.คนฉลาดที่ผมรู้จักไม่เห็นมีใครบอกว่าตัวเองฉลาดสักคนมีแต่คนอื่นพูดทั้งนั้น เห็นมีแต่คนอยากฉลาดทั้งนั้นที่บอกว่าตัวเองฉลาด

Comment

Working...
                              X