Announcement

Collapse
No announcement yet.

world_of_warcraft สเปกไหนดีครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• world_of_warcraft สเปกไหนดีครับ..

ขอ2สเปก พอเล่นได้ กับแบบลื่นๆ..

งบ เท่าไร อ่ะ

Comment

Originally posted by SPEEDCOM2007 View Post
      งบ เท่าไร อ่ะ
      อย่าง 3.0e/ 512MB/R9550 128MB พอไหวเปล่าครับ..

พอดีไม่ค่อยถนัดเรื่องเกมส์ มีคนให้ไปลงเกมส์เพื่อเป็นของขัญวันเกิดของน้องเขา..
      แล้วอยากรู้ว่า เกมส์ 2ตัวนี้มันใช่เกมส์เดียวกันหรือเปล่า ไม่รู้จริงๆคคับ..ดูจากขนาดต่างกันเยอะ
      Warcraft III REIGN or CHAOS =570MB
      world_of_warcraft =3.8GB

หรือว่า warcraft เป็นชื่อทั่วไปของเกมส์แนวนี้...
      Last edited by hornetpc719; 14 Apr 2007, 13:58:06.

Comment

9550ไหวครับ
        ผมใช้9600เล่น มีแสงเงายามเย็นนวลๆสบายตาให้เห็นด้วย
        เกมนี้เน้นแรมหน่อยก็ดี แผนที่มันกว้างแถบจะไม่มีตัดฉากเลย
        Originally posted by hornetpc719 View Post
        อย่าง 3.0e/ 512MB/R9550 128MB พอไหวเปล่าครับ..

พอดีไม่ค่อยถนัดเรื่องเกมส์ มีคนให้ไปลงเกมส์เพื่อเป็นของขัญวันเกิดของน้องเขา..
        แล้วอยากรู้ว่า เกมส์ 2ตัวนี้มันใช่เกมส์เดียวกันหรือเปล่า ไม่รู้จริงๆคคับ..ดูจากขนาดต่างกันเยอะ
        Warcraft III REIGN or CHAOS =570MB
        world_of_warcraft =3.8GB

หรือว่า warcraft เป็นชื่อทั่วไปของเกมส์แนวนี้...
        2ตัวนั้นเป็นเกมซี่รีย์เดียวกันแต่คนละแนว
        อันแรกเป็นแบบสร้างฐาน ถ้าลงภาคเสริมด้วยก็จะไปเล่นDotaกับชาวบ้านได้
        อันที่สองเป็นสุดยอดMMORPGครับ อยากรู้ว่าสุดยอดยังไงต้องลองเล่นและให้เวลาทำความเข้าใจมันซะหน่อย แต่ตัวนี้มันออนไลน์เซิฟเวอร์SEAนะครับ ค่าตัวเกมก็เป็น1000กว่าแล้วรายเดือนอีกหลาย100จะซื้อของแท้ให้น้องเล่นจริงเหรอ อิๆ ถ้าเล่นเซิฟเถื่อนก็ต้องเซ็ตให้ล็อกอินให้ถูกเซิฟนะครับ ถามเค้าให้ดีๆก่อนละกัน
        Last edited by Freekickgundam; 14 Apr 2007, 14:21:02.

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
          9550ไหวครับ
          ผมใช้9600เล่น มีแสงเงายามเย็นนวลๆสบายตาให้เห็นด้วย
          เกมนี้เน้นแรมหน่อยก็ดี แผนที่มันกว้างแถบจะไม่มีตัดฉากเลย

2ตัวนั้นเป็นเกมซี่รีย์เดียวกันแต่คนละแนว
          อันแรกเป็นแบบสร้างฐาน ถ้าลงภาคเสริมด้วยก็จะไปเล่นDotaกับชาวบ้านได้
          อันที่สองเป็นสุดยอดMMORPGครับ อยากรู้ว่าสุดยอดยังไงต้องลองเล่นและให้เวลาทำความเข้าใจมันซะหน่อย แต่ตัวนี้มันออนไลน์เซิฟเวอร์SEAนะครับ ค่าตัวเกมก็เป็น1000กว่าแล้วรายเดือนอีกหลาย100จะซื้อของแท้ให้น้องเล่นจริงเหรอ อิๆ ถ้าเล่นเซิฟเถื่อนก็ต้องเซ็ตให้ล็อกอินให้ถูกเซิฟนะครับ ถามเค้าให้ดีๆก่อนละกัน
          เห็นบอกว่าเล่น offline ได้ทั้ง 2ตัว.. หุหุ 1000กว่า ไม่ซื้ออะคับ อิๆ.. น้องคนอื่นครับ.. โหลดbit เอาครับ..

Comment

wowเล่นออฟไลน์ไม่ได้ครับเพื่อนผมมันก็เปิดเซิฟอยู่แต่ผมขี้เกียจเล่นแล้ว
            เค้าคงเข้าใจอะไรผิดล่ะครับ
            เดี๋ยวนี้ไปคุยกับบางคนเรื่องwowเค้านึกว่าdota

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
              wowเล่นออฟไลน์ไม่ได้ครับเพื่อนผมมันก็เปิดเซิฟอยู่แต่ผมขี้เกียจเล่นแล้ว
              เค้าคงเข้าใจอะไรผิดล่ะครับ
              เดี๋ยวนี้ไปคุยกับบางคนเรื่องwowเค้านึกว่าdota
              ออฟไลน์ไม่เหรอครับ.. ผมไม่เคยเล่นเลยครับเกมส์นี้.. แต่เห็นที่โหลดเขาบอกมาเป็นอย่างนั้น..
              Last edited by hornetpc719; 14 Apr 2007, 15:16:23.

Comment

ออฟไลน์ได้นี่คงหมายถึงเปิดเซิฟไว้ที่เครื่องตัวเองแล้วนั่งเล่นคนเดียวน่ะครับ
                คิดภาพเกมMMORPGที่ต้องเล่นคนเดียวเอาแล้วกันครับ-*-

Comment

ต่อไปนี้ต้องขยันเล่นเกมส์ให้มากหน่อยแล้ว..

Comment

Working...
                  X