Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดเห็นยังไงกับ series 8 ที่ออกต่อมาจาก series 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดเห็นยังไงกับ series 8 ที่ออกต่อมาจาก series 7

รู้สึกว่ากระแสของ series 8 จะแรงมากๆ อาจเป็นเพราะวินโดวส์วิสต้าที่รองรับ DX10
    จึงทำให้คนส่วนใหญ่มองว่า ต้องรีบหาการ์ดที่รองรับ DX10 โดยเร็วเลยทำให้กระแสของ series 8 แรงขึ้นไปอีกรึป่าว? แต่รู้สึกว่า ประสิทธิภาพ มันไม่ต่างจาก series 7 เท่าไรเลยสำหรับ 8600 series ทุกท่านมีความเห็นว่าอย่างไรครับ ส่วนตัวรู้สึกว่า มันมะได้แรงขึ้นจาก series 7 เท่าไรเลยอ่ะโดยเฉพาะระดับกลางๆ
    8600GT คะแนนออกมา สูสีกับ 7600GS DDR3 มันหมายความว่าอย่างไร?
    ช่วยแสดงความเห็นด้วยงับ

8800กับ8600gtsแรงจริงครับ เทียบ7900gtได้เลยนะ
    แต่นอกนั้น สงสัยจะดีแค่dx10อย่างท่านว่า

ดูจากคะแนนนะ เล่นจริงค่อยว่ากันอีกที
    Last edited by gajuue; 14 Apr 2007, 23:46:37.

Comment

จะรอ ให้เกมส์ DX 10 ออกมาไห้เล่นก่อน เหอๆ

Comment

มันก็แค่คะแนน จะเอาอะไรนักหนาครับ

ลองมีโปรแกรมที่รองรับ DX10 ตัว benchmark ที่ใช้ DX10 ก่อนเถอะ แล้วค่อยว่ากันอีกที

Comment

8600 gt มันราคาแค่ 5150 เองไม่ใช่หรอ แค่นี้มันก็คุ้มค่ากับราคาแล้ว สมมุติว่ามันไม่มี dx10 มันก็ยังคุ้มกว่าซื้อ 7900gs อยู่ดี
          มันน่าผิดหวังตรงไหนอ่าคับ ออกจะคุ้ม

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
            รู้สึกว่ากระแสของ series 8 จะแรงมากๆ อาจเป็นเพราะวินโดวส์วิสต้าที่รองรับ DX10
            จึงทำให้คนส่วนใหญ่มองว่า ต้องรีบหาการ์ดที่รองรับ DX10 โดยเร็วเลยทำให้กระแสของ series 8 แรงขึ้นไปอีกรึป่าว? แต่รู้สึกว่า ประสิทธิภาพ มันไม่ต่างจาก series 7 เท่าไรเลยสำหรับ 8600 series ทุกท่านมีความเห็นว่าอย่างไรครับ ส่วนตัวรู้สึกว่า มันมะได้แรงขึ้นจาก series 7 เท่าไรเลยอ่ะโดยเฉพาะระดับกลางๆ
            8600GT คะแนนออกมา สูสีกับ 7600GS DDR3 มันหมายความว่าอย่างไร?
            ช่วยแสดงความเห็นด้วยงับ
            มันเป็นเรื่องการตลาดยังไงล่ะครับ

Comment

แล้ว รุ่น 7xxx มานจาใช้กับ dx10 ไม่ได้เลยหรอ - -"

Comment

อยากเห้นกับตาจริงๆ..ว่าเกมที่ใช้ DX10 จะแจ่มขนาดไหน.....เท่าที่เล่นบน DX9 เราก้ว่าแจ่มแล้วนะ....อิอิ...ถ้าเกมส์มันต้องการ DX10 อย่างเดียวก้ว่าไปอย่าง...

Comment

ตราบใดที่เกม dx10 ยังไม่ออก ผมเก็บเงิน กินดอกไปก่อนครับ รอผลเทส ความน่าเชื่อถือ ก่อน ค่อยซื้อ ไม่สาย เพราะเงินผมไม่ได้ปลูกหลังบ้านขึ้น

Comment

8 อาจจะมีทีเด็ดบนDX10 ก็ได้

Comment

เรื่องของ ซอพแวร์ยังไม่พร้อมล่ะครับรอไปอีกสักพักจะได้เห็นกัน อิอิ ว่าดีกว่าหรือไม่

Comment

รอดูR600ก่อนนะ ที่กระแสมันแรงก็คงเป็นกาดร์ที่รองรับ DX10 ละมั้ง แถมถูกด้วยเลยน่าสน

Comment

รอเกมX10ออกมาก่อน คุ้ม-ไม่คุ้มค่อยว่ากัน

Comment

Working...
                          X