Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดผมก็มีคอมกับเขาสักที แต่ว่าผมไม่เก่งช่วยแนะนำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดผมก็มีคอมกับเขาสักที แต่ว่าผมไม่เก่งช่วยแนะนำ

ท่านแม่ผมได้ ประทานงบอันแสนจะ มหาศาล หรือป่าว ให้กับผม 25000 ในการประกอบ

คอมเครื่อง แรกในชีวิต ซึ่งผมได้ตามตื้ ท่านแม่มานานแรมปี ความฝันผมเป็นจริงแล้ว

ดีใจกับผมหน่อยนะครับ เมื่อมีเรื่องดี มันก็จะตามตาม ด้วยเรื่องไม่ดี คือ ผม

ไม่มีความรู้เรื่อง คอมเลย ถ้าตั้ง 100 ผมมี สัก 30 ได้

อยากจะไห้ ท่าน เพื่อน ท่านพี่ๆ ทั้ง หลาย แนะนำที่ครับ ผม เล่นเกมตลอด งานการไม่ทำ

หนังไม่ดู เกิดมาเพื่อนเล่นเกม Only

- รายละเอียด ผม อยากได้ ของ Amd เพราะเห็นเขาว่าเล่นเกม เนียน กว่า intel หรือ intel ก็ได้

จอ ภาพ ผมไม่เอาเพราะ มีท่านพี่ไห้มาเเล้ว ถึงมันจะเก่า แต่ก็ยัง o อยู่

- การ์ดจอ อยากได้ ของ ไรก็ได้ที่ไม่ใช่ Asus อยากได้ พวก 7000 ขึ้นไป pci-x

อยากไห้ แนบราคา ของ ชิ้นที่ เพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำมาด้วยนะครับ

ขอบคุณมาก ครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คอมไหม่ อิอิ
    Last edited by BalLEvolution13; 7 Oct 2006, 21:07:17.

AMD Athlon64 3000+ 3000
    Asrock AM2NF6G - VSTA 2400
    Kingston DDR667 512x2 4400
    Spark 7900GS 7700
    Seagate 80GB SATA2 1950
    DVD Combo 950
    Case Gview no PSU 850
    Enermax EG465P-VD 2250

22350.-

เงินเหลือ จะไปเพิ่ม DVD-combo เป็น DVD-RW ก็ได้ กับเพิ่ม HDD เป็น 160GB

Comment

ถ้าให้แนะนำนะครับ ตอนนี้คงต้องอินเทรนนิดนึง เล่นอินเทลเหอะครับ
      Intel Core2Duo E6300นะครับ
      แรมเนี่ย ช่วงนี้ราคาพุ่งสูงมาก แต่ถ้าจะเล่นเกมจิงๆก็ต้อง2Gbอ่าครับถึงจะลื่น
      การ์ดจอนี่ ตอนนี้ก็แนะนำ XFX 7900GS XXX Edition นะคับน่าเล่นมากๆ
      ไม่ก็ไปเล่นGalaxy ตัวหน้าเวปก็ดีครับแรงมาก
      ส่วนเมนบอร์ดถ้าเอาประกันดีๆหน่อย ก็ Asus P5Bก็ได้ครับไม่แพงหรือไม่ก็Gigabyte DS-3อ่าครับ
      อื่นๆก็เลือกเอาตามใจชอบเลยครับ

Comment

เอ่อ จะแนะนำอะไร ช่วยดูงบคนซื้อด้วยครับ ไม่ใช่สักแต่ว่าแนะนำเอาของที่แรงๆให้เสมอไป บางคนเค้ามีงบจำกัดครับ ไม่งั้นทุกคนในโลกคงใช้ x6800 กันหมด

หรือถ้าคุณสามารถหาซื้อของที่คุณว่าทั้งหมดในราคา 25000 ได้ ก็ช่วยซื้อให้เจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

Comment

มานจะเกินงบสิครับท่าน X[hunter] เกินเยอะเหมือนกันน่ะครับ

Comment

โอ้วโพสเวลาเดียวกันเลยครับ คุณ พีคุง ใจตรงกัน อิอิ

Comment

ผมล่ะเบื่อมากๆ พวกแต่สักแต่แนะนำอะไรที่เกินตัว ไม่ดูงบประมาณที่มี คิดว่าสิ่งที่ตัวเองแนะนำมันเจ๋งที่สุด แต่ไม่ได้มองที่พื้นฐานสำคัญคืองบประมาณ

ทุกครั้งที่ผมจัด ผมจะระวังมากเรื่องงบ พยายามจัดให้มีเงินเหลือเสมอ เพราะบางครั้งของอาจราคาขึ้นในวันที่ไปซื้อ เลยต้องทำให้มีเงินเหลือไว้พอสำรองกับการซื้อของได้แน่ๆ

Comment

ขอบคุณ ทุกๆ ข้อ ความเลยนะครับไงๆก็แนะนำมาที่นะครับ

Comment

ท่าน พีคุง ใจเย็นๆ ฮับ...

Comment

ใจเย็น ๆ กันก่อน

เอาคอมมาเพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียว CPU ไม่ต้องแรงมากก็ได้ครับ ขนาดท่าน GURU ของพวกเรายังใช้น้องพร 2800+ อยุ่เลย เล่นเกมส์ได้สบายบรื๋อ ไปเน้นการ์ดจอกับแรมดีกว่า

ฉะนั้นผมจึงเห็นด้วยกับชุดที่ท่าน พีคุงจัดให้ แต่ผมเห็นว่าน่าจะเพิ่ม HD อีกนิดนึง แต่ทว่า ถ้าท่านไม่ได้ลง MP3 ฟังมากมายผมว่า 80GB นี่พอดีแบบเฉี่ยว ๆ เลยนะ

เดี๋ยวนี้ เกมส์ใหญ่ ๆ เกมส์นึงกินเนื้อที่ไป 5 - 10 GB เลยโหดร้ายมาก

เพิ่มเติม CPU เป็น Socket AM2 นะครับ อย่าเผลอไปซื้อ 939 เข้าล่ะมันจะใส่กับบอร์ดไม่ได้ แล้วก็ RAM เป็น DDR2 ด้วย

Comment

ผม ตัดสินใจได้เเล้วครับ

AMD Athlon64 am2 3000+ 3000
                      Asrock AM2NF6G - VSTA 2400
                      Kingston DDR2 667 512x2 4400
                      Spark 7900GS 7700
                      Seagate 80GB SATA2 1950
                      DVD Combo 950
                      Case Gview no PSU 850
                      Enermax EG465P-VD 2250

เป็นคำตอบสุดท้าย แต่ ผมมี เคสตัวเก่าด้วยพี่ท่านไห้มาอีกเเล้ว ส่วนผมว่าจะลด psu ลง350

ของ Enermax จะดีไมครับเพราะ 350 ผมว่ามันเหลือๆนะ ลง งบด้วย ^^

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

คุณพี่คุง คุณ panda คุณ nameless คุณ kingmax และ คุณ x hunter

Comment

Enermax 365W ราคา 1550 บาทครับ ^^

แต่ ... 7900 เนี่ย ดูดไฟน่าดูเลยนะครับ

ถ้าไม่ OC ก็น่าจะสบายๆอยู่แล้ว สำหรับ Enermax 365

แต่ถ้าคิดจะ OC ทั้ง CPU กับ การ์ดจอ แนะนให้เพิ่ม PSU ครับ

Comment

อย่าว่าแต่ oc เลยครับ ผมลง วินโด้ ยังไม่เปนเลย อิอิ

Comment

งั้นเดี๋ยวไปสอนให้เป็นการส่วนตัวครับ

คอมวางไว้ในห้องนอนใช่ไม๊
                            Last edited by พีคุง; 7 Oct 2006, 23:54:15. Reason: แก้ พิมพ์ผิด

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                              งั้นเดี๋ยวไปนอนให้เป็นการส่วนตัวครับ

คอมวางไว้ในห้องนอนใช่ไม๊
                              น่ากลัว แล้วละงานนี้

Comment

Working...
                              X