Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องclock Pentium D 930 ครับ จะทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องclock Pentium D 930 ครับ จะทำยังไง

ถามเรื่องclock Pentium D 930 ครับ จะทำยังไง ให้ปรับตัวคูณของมันได้ครับ เคยเห็น ทางเว็ยเคย clock รุ่น 805 820 ได้ ทำยังไงครับ บอกหน่อยครับ

930ปรับตัวคูณไม่ได้คับถ้าจะคล๊อกต้องปรับบัสเอา

Comment

ปรับ FSB รึป่าวครับ

คงไม่ได้ปรับตัวคูณนะ

Comment

ปรับบัสอย่างเดียวแรมกาดร์จอก็มีผลครับครับ ถ้า mainboard ดีๆน่าจะได้ชัก 5 gh นะ จัดการกับความร้อนดีนะครับ

Comment

ตัวคูณปรับไม่ได้ครับ เค้าคงปรับบัสอะครับถ้าจะ OC

Comment

ตัวคูณไม่ได้นะคับ ต้องเพิ่มบัสซีพียู เอาคับ

Comment

ตัวคูณปรับไม่ได้ครับ เหมือนกับ 805 ต้องเพิ่มFSB ซีพียู อย่างเดียว

Comment

ของผม ใช้ 930 บอร์ด P5LD2 แรมของPQIbus533 2Gb (1GBx2) bus688 4-4-4-12
                ปรับ Bus275 FSB1100 Vcore 1.475v ram2.10v อย่างอื่นAuto
                แต่ถ้าอยากไปใกล้กว่านี่ก็ไปกดบัสแรมลงมาก็ได้

Comment

Working...
                X