Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบการ์ดจอ 3 ตัวนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบการ์ดจอ 3 ตัวนี้ทีครับ

Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express Retail
    Spark GeForce 7600GS 256MB DDR2 128-bit TV-Out DVI PCI-Express Retail
    Spark GeForce 7600GS 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express Retail

ช่วยทีนะครับ

1.ตัวไหนกินไฟเยอะสุด(และกินเท่าไหร่?)
    2.ตัวไหนกินไฟอันดับ 2(และกินเท่าไหร่?)
    3.ตัวไหนกินไฟน้อยสุด(และกินเท่าไหร่?)

4.ตัวไหนร้อนเยอะที่สุด
    5.ตัวไหนร้อนอันดับ 2
    6.ตัวไหนร้อนน้อยที่สุด

7.ตัวไหนเร็ว+แรง+ดี+เยี่ยม มากที่สุด
    8.ตัวไหนเร็ว+แรง+ดี+เยี่ยม มากเป็นอันดับ 2
    9.ตัวไหนเร็ว+แรง+ดี+เยี่ยม น้อยที่สุด

10.เจ้า 7600GS DDR2 จะดีกว่า 7300GT DDR3 ในทุกด้านหรือเปล่าครับ
    11.ระหว่าง PixelPipelines เยอะกว่า กับ CoreSpeed+EffectiveSpeed เยอะกว่า แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ มีประโยชน์ต่างกันอย่างไร
    12.7600GS DDR3 ใส่กับ M2N-E ได้ใช่ไหมครับ?(กะจะซื้อ)

ขอบคุณมากครับ ที่ตอบ
    ปล.ข้อแรก สำคัญกว่าข้อหลัง ถ้าทราบคำตอบ โปรดให้ความสำคัญกับมันมากกว่า = =

ง่า กระทู้อื่นมีคนตอบ กระทู้นี้ไม่มี >_<
    ต้องการความช่วยเหลืองับ

Comment

Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3
      Pcie-X ไม่ต้องห่วงเรื่องไฟครับ
      สปาก ร้อนเหมือนๆกันครับ ส่วนDDR3 จะร้อนน้อยกว่าคล๊อกได้มากกว่า

ส่วนที่ผมเลือกคือ ตัวแรกส่วนต่างราคามันถูกกว่าครับ เอามาลากได้สบายๆ ก็จะได้ความเร็วพอๆกัน ตังเหลือเก็บ

Comment

ไม่ o/c ครับ
        งบจำกัดที่ 7600GS DDR3 แต่อยากดูเรื่องประสิทธิภาพ+ความร้อน+กินไฟ ครับ

Comment

7600gs ddr3ครับ คล็อกได้อีกเยอะเลย

Comment

10.เจ้า 7600GS DDR2 จะดีกว่า 7300GT DDR3 ในทุกด้านหรือเปล่าครับ

<<<< 2ตัวนีี้ัมันหายใจรดต้นคอกันคับ แตุ่้ถ้าเอา7300GT D3 ไปocล่ะแรงกว่าแน่ๆแต่ไม่มาก
            ส่วนที่มันดีกว่าก็คือPixlePipelines มากกว่า CoreClockสูงกว่า แต่แรมมันช้ากว่าคับ

11.ระหว่าง PixelPipelines เยอะกว่า กับ CoreSpeed+EffectiveSpeed เยอะกว่า แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ มีประโยชน์ต่างกันอย่างไร

<<<<<PixelPipelines เยอะๆจะดีกว่าคับเพราะว่าใน1สัญญานาฬิกาจะสามารถประมวลผลได้มากกว่า
            สังเกตพวกกาดจอรุ่นๆเล็กๆที่CoreClockสูงๆ บางตัวสูงกว่ารุ่นใหญ่ๆแต่ประสิทธิภาพไม่เท่ากันเพราะPPต่ำกว่านั่นเอง

12.7600GS DDR3 ใส่กับ M2N-E ได้ใช่ไหมครับ?(กะจะซื้อ)

<<<<<ได้คับ
            Last edited by Hwalker; 8 Oct 2006, 08:33:40.

Comment

ผมรู้แค่ว่า ทั้ง3 ตัว
              Spark GeForce 7600GS 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express Retail

อนาคตดีที่สุดครับ แรงที่สุดครับ และคุ้มที่สุด
              ส่วนคำถามอื่นไม่เป็นปัญหากับระบบแน่นอนครับ

Comment

ขอบคุณมากครับทุกท่าน ok ละ จะซื้อเจ้า 7600GS DDR3 นี่ล่ะ
                (แต่ใครผ่านมา ช่วยตอบเรื่องปัญหาการกินไฟ+ความร้อนด้วยนะเงิบ)

Comment

แล้ว 7600GS DDR3 นี่ราคาประมาณเท่าไรได้คับ น่าสนอยู่เหมือนกัน

Comment

เห็นแล้วจะหนาว เตรียมหาเงินไปซื้อ PSU อันใหม่มาไว้ได้เลย
                    จะได้ไม่ต้องมามีปัญหาเด้ง เล่นไม่ได้ตามมาทีหลังครับ

----------------------------

***อ้างอิง (refer...)
                    http://www.guru3d.com/article/Videocards/359/3
                    Last edited by O-Man; 8 Oct 2006, 17:14:38.

Comment

ฮิฮิ พอดีซื้อคอมใหม่ยกชุด ก็กะจะซื้อ 460W Enermax เยย *0*

Comment

การ์ดของสปาร์ค

สปาร์คมีเวปไซด์ไม๊ครับ อยากเข้าไปดูครับ

Comment

ถ้า งบประมาณ มีถึง 7600GS DDR3 จริงๆน่ะครับ ..

เลือก Galaxy 7300GT DDR3 ครับ 3900 .-

Comment

Working...
                          X