Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน COM WORLD ที่ Central ศูนย์ ACER เน่ามากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน COM WORLD ที่ Central ศูนย์ ACER เน่ามากๆ

ร้าน COM WORLD ที่ Central ศูนย์ ACER เน่ามากๆ
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมเอา Notebook ไปเครมมี SD-CARD 512 MB อยู่เพราะว่าของ ACER ไม่ได้มี Dummy Card มาให้
    ผมคิดว่าอาจทำให้ฝุ่นเข้าเลยซื้อมาเสียบ ตอนที่เครมผมก็ไม่ได้เอาออก พอตอนไปรับของ มันหายไปไหนหว่า โชคดี
    ผมเห็นในใบส่งซ่อมของทาง ACER มีเขียนไว้ด้วยเป็นหลักฐาน ผมเลยทวงถามคนดูแล เขาบอกว่าไม่มีที่เขียนคือ
    Memory เครื่อง ถ้าเดาความก็ จะให้ผมตีความว่าคือ RAM เครื่องนั้นเอง แล้วก็ทำหน้าตาดูถูกผมด้วยทำเหมือนกับ
    ว่าผมไม่มีความรู้ ผมเลยยืนยันเสียงแข็งเพราะว่าในนั้นเขียนว่า SD 512 MB ผมเลยยืนยันว่าเป็น Memory Card
    สักพักเขาเลยหันไปหยิบออกมาให้ นี้ยังไม่เสียความรู้สึกเท่าไหร่ คนเราอาจอยากได้กันบ้าง ไม่แปลกอันนี้ผมยังพอรับได้
    แต่พอผมจะเครม Monitor ที่เอาไปด้วยพร้อมกันเขาก็บอกว่าซื้อที่ร้าน Com World เปล่า มีใบกำกับภาษีเปล่า
    ตอนนั้นผมมีแค่ใบเสร็จ ใบสีเหลืองที่เขาให้เราตอนที่ซื้อ หากจะเอาใบกำกับภาษีต้องเสียเงินเพิ่ม 7 %
    ผมคิดว่าไม่มีใครเอาหรอกครับ ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น ตอนที่ซื้อเลยไม่ได้ขอ เขาก็โบยว่าไม่มีในกำกับภาษี
    แม้ว่าข้างเครื่องเขียนว่า may 2006 ก็ไม่ได้ต้องมี ผมก็แปลกใจครับ พอถามมากหน่อย เขาก็เปลี่ยนคำตอบว่า
    ศูนย์ของ Com World นั้นไม่มีนโยบายรับเครมหน้าจอ หากต้องการต้องเสียเงินเพิ่ม 1000 หนึ่ง ผมละโมโหมาก
    อะไรกันวะเป็น ศูนย์รับเครมแท้ๆ และก็ยังไม่ถึงปี ประกันจอตัวนี้ 3 ปี นี้ยังไม่ถึงปีต้องเสียเงิน 1000 ไม่ใช่น้อยๆนะครับ
    เพราะว่าจอนี้ 7600 เอง ผมเลยถามว่าอย่างงี้ศูนย์ไหนรับบ้าง เขาก็บอกว่าต้องพันย์ทิพย์ ที่นี่รับแต่ของ Com World
    เท่านั้น ผมละไม่เข้าใจจริงๆว่า อะไรมันห่วยถึงได้ออกมาแบบนี้
    ผมกำลังจะส่งไปถามที่ service.acer.com ว่าทำไม่มันมีอย่างนี้ด้วยเหรอ
    ผมซื้อของ Acer มา 2 ตัวเสียทั้ง 2 ตัวผมก็ไม่ได้บ่นนะ แต่ว่ามาเจอแบบนี้แล้วเสียอารมณ์จริงๆ ของจะเสียผมก็ไม่ได้โทษ
    แต่ว่ามาเจอต้องเสียเงินเพิ่ม 1000 ผมรับไม่ได้

ใครจะซื้อ Acer ก็คิดหน่อยนะ ของถูกแต่ .... ห่วยโอกาศเสียก็ 100 % สำหรับผม
    แม้ว่า IBM Notebook ก็เคยเสียสำหรับผมก็ 100% เหมือนกันแต่ว่าบริการเครมค่อนข้างดี พูดเพราะ
    แต่Acer ต้องเสีย 1000 ผมรับไม่ได้ แถมยังมีบอกที่นี่ไม่รับหน้าจอรับแต่ Notebook โอพระเจ้า
    ส่วนความรวดเร็วในการซ่อมถือว่า Acer ใช่ได้อันนี้ถือเป็นข้อดีเร็วเท่าๆกับ IBM
    ผมว่าเป็นที่คนของ Com World นะแหละที่ห่วย อย่าไปซื้อของเลยครับ

ลูกจ้างก็เป็นซะอย่างเนี๋ยะ

Comment

ลูกจ้างทำเสียครับยังงี้

Comment

Working...
      X