Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการไรท์ไฟหนังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการไรท์ไฟหนังครับ

ปกติเวลาไรท์หนังอ่ะคับ ไฟล์ เช่น .DAT อะไรพวกนี้มันจะ encoding ก่อนแล้วค่อยเขียนลงในแผ่นอ่ะคับ พอเสร็จก็ไปเปิดดูในเครื่องเล่น แล้วเสียงกับภาพมันไม่ค่อยตรงกันครับ ผมใช้ nero 7.5 Ultra Edition อยู่ CD-RW ASUS CRW5232ax มันเกี่ยวกับอะไรครับ ถ้าตั้งผิดกระทู้ก็ขอโทดผู้ดูแลด้วย

ไม่ต้อง encode ครับ เพียวๆ เลย

Comment

มี .dat อยู่แล้วไม่ต้อง encode ก็ได้ครับ
      ลากมาให้มันเช็ค แล้วข้ามไปเลยครับ

Comment

ทำยังไงอ่ะคับ ข้ามไม่เป็น

Comment

ถ้าทำไม่เป็น ลองหา ulead movie factory มาใช้ (แล้วจะติดใจ เหมือนผม)
          งูๆปลาๆ encode หรือไม่ผมก็ไม่สน ลากใส่แล้วก็ burn โลด

ชัดยังกะมือโปร (ใช้ nero อยู่นาน เพิ่งรู้ว่ามันเข้ารหัสห่วยแตก)

Comment

รอท่านต่อไป
            Last edited by zuneoh; 16 Apr 2007, 21:44:02.

Comment

ยัดลงไปแล้วเผามันเลยครับ เพราะเครื่องเล่นอ่านไฟล์DATได้อยู่แล้วครับ

Comment

เผาแบบ ข้อมูลเลยหรอครับ

Comment

ป่าวๆ ทำแบบ VCD ครับ

ใช้โหมดไหนอ่า ผมใช้โหมด ปกติอ่ะครับ Nero ผม 6.6.0.3 Enterprise Edition ครับ

พอเลือก VCD ปุ๊บ ก็ลาก จาก File Browser ไปทางซ้ายครับ มันจะ Analyze ไฟล์แป๊บนึง

แล้วมันจะบอกประมาณว่า มันเจอไฟล์ เป็น Format นี้ ความละเอียดนี้ บิทเรทเท่านี้
                  จะ Re-encode ป่าว เราก็ Skip ไปครับ แค่นั้น แล้วก้อ Burn เลยครับ
                  ถ้ามันไม่ถามก็ใช้ได้เลยครับ แปลว่าตรงแล้ว Burn โลด

Comment

ของผมเป็น nero 7.5.9 อ่ะครับ มัน skip Re-encode ไม่ได้ จะให้ทำลูกเดียวเลยอ่ะ

Comment

Working...
                    X