Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของChipset ควรจะประมาณไหน ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของChipset ควรจะประมาณไหน ครับ

ใช้ MB DFI Chipset NF4 ธรรมดา
    CPU 3000+ @ 2.6 ความร้อน 42-45 ; ยังไม่Full Load
    Chipset /MB ความร้อน 46-48 ; ยังไม่Full Load
    อุณหภูมิห้อง 34-36 ร้อนดีมะ
    ไหงมันแซงหน้า CPU ไปได้ ลองจับตัวซิงค์ของ Chipset ก็ร้อนซะแบบจัดได้แป๊บเดียวเอง
    ไม่ทราบมันปรกติของมันหรือเปล่า นีก็เปลี่ยนซิลิโคนก็แล้ว
    จาได้หาซิงค์มาเปลี่ยน

แล้วความร้อนปรกติควรจะประมาณไหนบ้างครับ อยากรู้

ขอบคุณครับ

60c (Shipset) ชิวๆ
    40c (CPU) จิ๊บ ๆ

ไม่เกิน 50 กำลังดี
    ของผม นะ เปิด 25ชม. 30 นาที 555 (ของท่านถือว่าเย็น)
    V

Comment

[QUOTE=TWK.;471408]60c (Shipset) ชิวๆ
      40c (CPU) จิ๊บ ๆ

ไม่เกิน 50 กำลังดี
      ของผม นะ เปิด 25ชม. 30 นาที 555 (ของท่านถือว่าเย็น)

QUOTE]

ของท่านล่อไป 62 ต้มไข่สุกได้เลยนะ
      งั้นยังไม่ต้องหาซิงค์
      ตอบเร็วทันใจ ขอบคุณก้าบ

Comment

ห้องร้อนพอกันเลยครับ ของผมตามรูป Idle ,No OC
        Last edited by layjung; 24 Dec 2007, 23:02:37.

Comment

ของผม Bios บอก 38 แต่ลองเอามือจับประมาน 85 ได้

Comment

ชิพ Nforce4 45-50 ปกติครับ

ขนาดผมเล่น Ice Berq ยังอยู่ที่ 44-46 Full Load

Comment

ของผม i965P วางอยู่ใน DS3 ร้อนน่าดูเลยครับ

ตอนนี้กำลังหาทางลดอยู่เหมือนกัน ว่าจะหาพัดลมเล็กๆมาเป่า เอากาวตราช้างติดไว้กับ
              ซิ้งชิปเซ็ทเลย วิธีนี้คิดว่าง่ายดีแล้วก็น่าจะเวิค

Comment

Working...
              X