Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD มีปัญหา ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD มีปัญหา ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ปกติเวลาผมจะใช้งาน ก็ คลิกขวา แล้วกด รีแอคติเวท มันก็จะใช้งานได้

แต่วันนี้ หลังจากเอา ไปจั๊มป์ ข้อมูลจากเครื่องอื่นมา พอกลับมาเสียบเครื่องผม มันก้อขึ้นแบบนี้

ใน ไบออส มองเห็น แต่พอเข้าวินโดว์ กลับทำอะไรไม่ได้

ผมต้องทำอย่างไรดีครับ ไม่อยาก ฟอร์แมท เลย เพราะในนั้นมีแต่ข้อมูลสำคัญๆ

รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ลุงๆ ป้าๆ ทั้งหลาย ช่วยผมด้วยนะคร้าบ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ><

hdลูกนี้ปกติต่อเป็นแค่slaveใช่ป่ะเนี่ยะ ไม่ได้ลงosใช่มั้ย แล้วมันเป็นntfsป่ะ แล้วถ้าลองถอดไปใส่กะเครื่องเดิมที่เอาไปจัมข้อมูลมามันจะยังใช้ได้ป่ะหละ ถ้าได้น่าจะเอาไปแก้ไขที่เครื่องนั้นก่อน ลองscandisk เช็คerrorดูก่อนว่ามีมั้ย แล้วค่อยเอามาเสียบกะเครื่องปกติที่ใช้อยู่ ลองทำทีละอย่างก็น่าจะดีนะ จริงๆบอกรายละเอียดน้อยไปหน่อยเข้าใจยากอ่ะ....ลองดูก่อนแล้วกัน

Comment

Working...
    X