Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบร้านที่รับซ่อม Main Board

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบร้านที่รับซ่อม Main Board

อยากทราบร้านที่รับซ่อม Main Board DQ6 หน่อยครับไฟไม่เข้าครับ ฤ ว่าใครมีอะไรดีๆแนะนำผมหน่อยนะครับขอบคุณครับ

น่าจะไม่ใช้อาการไฟไม่เข้าครับ
    น่าจะเป็นอาการBiosหลุดครับ ไปที่ศูนย์Gigabyteครับ ให้เขาใช้เครื่อง Flash Biosให้ครับ
    ย้ำนะครับว่าเป็นเครื่องครับ เสียงเวลาที่Flashจะดังมากครับ ที่ต้องใช้เครื่องFlashก็เพราะว่า มันFlashจาก Floppy diskไม่ได้เพราะมันไม่Boot ให้FDD Flashได้ครับ (ถ้ามันBootติด ก็สามารถflashเองได้ครับ)

ปล.ก่อนหน้านี้ผมก็เคยได้รางวัลDQ-6 มาจากการตอบคำถามครับ แต่ว่าไม่มีประกัน พอเกิดอาการเปิดไม่ติด ก็เอาไปให้ที่Gigabyte ที่pantip เขาดูให้ครับ ค่าเสียหายก็400บาทครับ (เนื่องจากไม่มีประกัน)

ส่วนนอกเหนือจากอาการนี้ให้ไปที่ www.mainboardservice.com ครับที่นั่นช่างซ่อมเก่งมาก

Comment

ลองเช็ค PSU ก่อน ไหมครับ ลองเปลี่ยน ตัวอื่นดูก่อน ลองยืมเพื่อนก่อนก็ได ้และ เช็คพวกสายไฟ AC ด้วย m/b ถ้าเสียจริงๆน่าจะมีประกันนะครับ เอาไปเคลมดีกว่า

Comment

Working...
      X