overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ในที่สุด ก็ได้เป็นน้องใหม่ใน AMDแว้ว

OverclockZone Member tungpai's Avatar

Default ในที่สุด ก็ได้เป็นน้องใหม่ใน AMDแว้ว

วันนี้ไป 2ที่ เซียร์ กะพันทิพย์เดินตั้งแต่ บ่าย โมง จน ทุ่มหนึ่ง

จะบอกว่าขาลากมากๆๆๆ

ผมไปเซียร์ซื้อ CPU มาตอนแรกก็เดินร้านๆดัง จนมันชักเมื่อยแล้ว ผมเลยเอาวะ ร้านไหนก็ได้แล้ว เข้าไปถามเลย

พี่คับ ขอดูของ AMD 3600+ หน่อยครับ

พี่เค้าก็ให้มาดู ผมอ่านหย่ายยเลย 5DDเปล่า วะ พอเห็นอืม 5DD หลับตาแล้วลืมตาดูใหม่ ให้พ่อดูว่าใช่ไหม(กลัว พลาดนี่หนา )ก็เลยเอาวะ ซื้อเลย พ่อเครีย 55+

หลังจากนั้นก็ไปซื้อ ของที่พันทิพ

ตอนแรกจะซื้อ Abitอ่านะครับ ผมดิ่งไปเลย Saveway พอไปเจอปุ๊ป"ปิดสงกราณ์เปิด 17 เวลา 14.00 น."

นั่น ผมทรุดเลยแต่ เอาว้า ไหนก็มาแล้วเดินมันตั้งแต่ ชัน1ชั้น 4 ชั้น 4 มา 1 ขึ้นๆลงหา จนมันประมาณ 5-6โมงเย็น มั้งนะครับ(ไปถึงก็ ประมาณ 4โมงได้ พ่อเกิดประหยัด จอดรถ ใกล้ๆแล้วนั่งรถเมล์ไป ให้ตายเถอะ-*-)

ผมไปถามทุกร้านเลย จนเค้าแนะนำ ไปร้าน Busitek ผมก็เลยลองไปดู ไปเจอเหมือนกันเลย"ปิดสงกราณ์ ถึง 18 เมษายน" นั่น ผมเริ่มเซ็งเลย ตอนแรกผมจะ กลับแล้วมาดูพรุ่งนี้แล้ว ผมไปเห้นอีกร้าน วิ่งไปเลย

พี่ครับขอซื้อ Abit xxxคับ (ลืมแหะๆ)
    พี่ขายของ:น้อง มีแต่ xxSli อ่ะ
    ผมนึกในใจ อะไรว้า กว่าจะมาได้แท๊กซี่ปาดรถบ้าง รถติดบ้าง ร้อนก็ร้อน ร้านก็ปิด ของก็หมดอีก ผมเลยชำเลือง ไปเจอ M2N-E!! ผมเลย บอกพี่เค้าเลย จัดมา เปิดดูปุ๊ป ว้าววว Heat-Pipe งามๆ สีทองเด่นสง่า ผมเลยบอกพ่อเลย พ่อ เครีย 55+

กลับมากะเทส 8600 GTที่ซะหน่อย เอ้าาาา ไฟเลี้ยง PSU คนละพินอีก ห้ายตายเหอะ

และแล้ว นี่คือการรับน้องใหม่ของทาง ค่ายAmd

การรับน้องนี่ยังไม่ จบ โปรด(ลอง)ติดตามดูพรุ่งนี้นะคับ^^ กับการ ไปซื้อPsu ว่ามันจะสาหัสอีกไหม -*-

500W แบบกากๆ อย่างชีวิตผมก็น่าจะพอแล้วนะ เฮ้อ~

ต่อ

หลังจากเมื่อคืน พิน คนละอย่าง

ผมเลยลองดูอีกที เอ้า ดันถอดออกแล้วลืม เองนี่หว่า 5555+

ผมเลย ลงมือประกอบ ต่อ ปายย ถอดเข้า เก็บสาย อ้อมสาย ยูเทิรน หยึ้ย ม่าช่าย

ปึ้กกกกกก อ้ากกก ดันถอดสายแล้ว มือไปโดนกับเคส เลือดเลย - -*

หลังจากนั้นผมก็ลองเอา พัดลม ที่ซื้อติดกับเคส

แล้วลองต่อ วื้ดดดดดดดดดดดดดดดดดด พัดลม อารายเนี่ย - -* ดังโครตๆ ผมเลยไม่ต่อแล่ว มัน ดัง

หลังจากลงวินโดว์ แล้ววววว ก็จบ

การรับน้องเสดสิ้นแล้วครับ

อิอิ

ของที่ได้มา

VGA 8600GT 256 mb ddr3 128bit 5180 แบบว่า เงินร้อนต้องใช้ด่วน เลยได้มายังงี้
    CPU AMd 3600+ 2750 (มั้ง) อันนี้ก็ส่องแทบตาย เหอๆๆ
    M/B M2N-E 3700 อันนี้ก็กว่าจะได้มาเดิน หาเป็นสัปดาห์น่ะครับพี่น้อง - -* (แต่จนบัดนี้เล่นบอร์ดนี้ไม่เป็นไร สอนที><~)

Hd 250 Wd 2550 (เลขสวย)

มีแค่นี้แหละครับ

ผมใช้เคส เดิมๆ อ่านะ

รวมแล้วก็ 17000 กว่าๆ

แหะๆๆ
    Last edited by tungpai; 17 Apr 2007 at 14:13:24.

K@B
    Guest

จะรอดูและเอาใจช่วยครับ..สู้..สู้..สู้

KNVB's Avatar
    แม่เมาะ , ลำปาง

ถ้าเดาไม่ผิดน่าจะเป็น Com&More ร้านที่คุณซื้อ

OverclockZone Member Venus1's Avatar

M2N-E เท่าไหร่ครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ใจเย็นๆคับ ตื่นเต้นไปป่าวคับ ^ ^

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Khomson's Avatar

ขอให้โชคดีนะครับ..

OverclockZone Member Monk82's Avatar

โชคดีครับ ช่วงสงกรานร้านก็ปิดหมดล่ะครับ อิอิ

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

Child child

OverclockZone Member

ดีใจด้วย น่ะ อิอิ

แต่มองกลับกัน ถ้าผม ไปซือของintel ก็คง ตื่นเต้น เช่นเดียวกัน

ปล. บอกราคามาด้วยก็ดีนะซื้อ ของราคาเท่าไร เพื่อนๆคนอื่นจะได้เอาไปพิจารณา กัน

ไฟตรงไหนครับ

ว่าแต่ เมนบอร์ดถ้ามีนี้ซื้อ M2N-E หรอว่า AliveNF6G ดีงับ กะลังคิดอยู่ว่าแบบไหนดีก่ากันแนะนำหน่อยซิ ว่าแต่ M2N-E ที่ไปซื้อมาเท่าไรอะ

OverclockZone Member tungpai's Avatar

อ่า หลัง Busitek อ่าคิมพิวแอนมอล์อ่าคับ พอดีผมเห็นกล่องสุดท้ายเลยซื้อมา เพื่อนๆ ลองไปหาดูนะครับ น่าจะมีนะ

ราคาก็ 3700 อ่าคับ ประมาณนี้ AliveNF6G ผมยังไม่เห็นรูปร่างด้วยง่ะ แหะๆ ร้านเกือบทุกร้านผมลองดูแล้ว ก็มีเหมือนกันนะครับ เนื่องจากเพิ่งผลิตนิ บอร์ดผม แรร์ไอเท็มแล้วแหละ

อ่า ATX อ่าครับแบบว่า โง่ไปหน่อย ตื่นเต้น ด้วย เลย ไม่ได้ดูว่า ผมได้ถอด อีก 4พิณออกเพราะว่า Mb เก่าผมเป็น 20 Pin อ่านะ
    Last edited by tungpai; 17 Apr 2007 at 14:29:04.

OverclockZone Member Monk82's Avatar

M2N-E ดีกว่าครับ ราคา ผมดูที่ HardwareHouse ที่ 1000 ทิพ ราคา 3550 ครับ

Asus ก็แรงครับ ลอง OC เลยก๊าบ ยินดีต้อนรับสู่ AMD อิอิ

OverclockZone Member Friday~13rd's Avatar

ดีจัง...มีพ่อไปเป็นคน เคลียร์บิลฯ ให้ !!!

OverclockZone Member stevieg12's Avatar

คือว่าอยากทราบว่า VGA 8600GT 256 mb ddr3 128bit เป็น AGP หรือ Pci-express ครับ

ปล. ป๋มมือใหม่กร๊าบ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

อิๆ ยินดีต้อนรับครับ

Quote Originally Posted by stevieg12 View Post
    คือว่าอยากทราบว่า VGA 8600GT 256 mb ddr3 128bit เป็น AGP หรือ Pci-express ครับ

ปล. ป๋มมือใหม่กร๊าบ
    ของผมที่ซื้อมา เป็น Pci-e คับ

แนะนำว่า รอ Galaxy หรือ XFX ดีกว่า ด้วยเหตุผลคือ 1. เปลีย่นฮีตซิ้งไม่ได้ 2.น่าจะของมาดีกว่านะงับ

อันนี้ก็น่าจะ ติดตามกันต่อปาย~

ดีจัง...มีพ่อไปเป็นคน เคลียร์บิลฯ ให้ !!!
    แหม ถึงจะเครียให้ แต่ ใช้บัตรนะทั่น - -* ผ่อนกับ พ่อกัน ยาว คับ 55+

Bookmarks

Bookmarks