Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ MB ASUS M2N32 SLI DeluXE อ่ะ คับ เสียงแตกทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ MB ASUS M2N32 SLI DeluXE อ่ะ คับ เสียงแตกทำไงดีคับ

ใช้ MB ASUS M2N32 SLI DeluXE อ่ะ คับ เสียงแตกทำไงดีคับ

คือมันระบบ HD (High Definition Audio) อ่ะคับ นึกว่าเสียงจะดี (คือมะได้ใช้ ซาวน์การ์ดอ่ะครับ ) แต่ทำไมเวลา เปิด เพลง เสียง มัน แตกๆ (โดยเฉพาะตอนเล่น NFS ตอนรถออกตัวอ่ะครับ เสียงนี่ แสบหูมากเลยครับ ) ปรับ ตั้งหลายอย่างแล้วก้อ ช่วยไม่ได้
    ไม่ได้เป็นที่ ลำโพง แน่ เพราะ ลำโพง เอาไปใช้ กะ อีก เครื่อง ัยงไม่มีปัญหา นี้ เลย ครับ

รบกวนช่วยแนะ นำทีนะครับ
    ของคุณมากครับ

ใช้ Soundcard จบข่าว SB live มือ2ซัก 300-400 ก็เนียนแล้ว

Comment

ถ้าไม่ใช้ Suond Card ก็ไปโหลด Driver ใหม่มาครับ ถ้าใช้ Driver ที่มากับแผ่นมันจะแตกแบบนี้ครับเคยเป็นเหมือนกัน

Comment

ปิดoption DTS interactive ครับ แล้วจะหาย หาdriverตัวล่าสุดมาลงด้วยครับ

ถ้าจะเปิดต้องใช้กับลำโพง 5.1 หรือ7.1ครับ
        Last edited by ohm27; 17 Apr 2007, 12:32:02.

Comment

Commando ของป่มก็เป้นครับ
          แตกได้แตกดี ไม่รู้เอาแรงมาจากไหน

เดี่ยวไปลองแก้ ดูมั้งครับ

Comment

Driver ที่ ว่า นี่ คือ Driver MB หรอ ครับ หาได้ จากที่ ไหน อ่า ตอบที อิอิ

Comment

driver sound

www.asus.com

หาจากdownload

Comment

ลงเฉพาะ ไดรเวอร์ ของ ซาวน์ ก้อได้เลย ช่ายมะครับ

Comment

ผมก้อใช้MBรุ่นนี้อยู่ครับ โลดเอาที่เวบนี้ได้เลยhttp://support.asus.com/download/dow...Language=en-us
                  เลือกรุ่นแล้วโลดเอาครับ

Comment

แล้ว ต้องปรับ ไร อีกมั้ย หรือ ว่า ลง เสร็จ แล้ว ได้ เลย คุณ Washirapong

Comment

ถ้าฟังได้ก้อโอเคแล้วหล่ะครับ

Comment

ลงเสร็จก็เข้าไปปิดตัวนี้ซะครับ

option DTS interactive

Comment

Working...
                        X