overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: อยู่หอพักไม่มีเน็ต ช่วยหน่อย

OverclockZone Member BlackJustice's Avatar

Default อยู่หอพักไม่มีเน็ต ช่วยหน่อย

คือผมอยากรู้ว่ามีเน็ตแบบไม่ต้องใช้โทรศัพมัยครับ ของเจ้าไหน แล้วก็ใช้อะไรบ้าง ราคาบริการด้วยยิ่งดีครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ลองใช้aircardดูคับ

ลองไปคุยกับเจ้าของหอก็ได้นะเพื่อเขาจำทำเน็ตให้ทั้งหอเลย ผมเคยลองแล้วเขาก็ติดไวร์เลสให้เลยอะ

OverclockZone Member คิม's Avatar

Aircard ก็ดีนะครับ
    แต่ถ้ามีมือถือที่ Support Edge ก็หาPackage Unlimited GPRS ของเจ้ามือถือไหนก็ได้
    ที่ดูๆมาก็มีของ AIS กับ True ตกเดือนละ 990 ไม่เกินนี้
    แล้วใช้มือถือนั้นแหละต่อเนต ประหยัดไม่ต้องไปซื้ออุปกรณ์เสริม
    เล่น Web MSN ก็ ok แต่เกมส์ Online กระตุกหน่อย

OverclockZone Member BlackJustice's Avatar

ขอบคุณครับแล้วจะไปลองหาดู

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ถ้าได้ CDMA 1X ของ Hutch ก็ok เหมือนกัน
    ไปเทส มา ต่อด้วยมือถือของ Hutch Kyocera(ถูกป่าวหว่า)เทสเว็บ ได้ประมาณ 105Kbps
    ส่วนLatency ไม่มากนัก น่าจะพอเล่นเกมได้

OverclockZone Member vlanhata's Avatar

ผม ย้าย หอ มา อยู่ คอนโด ขอ เบอร์ ต่อ เน็ต สบาย จัย งิงิ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

มือถืออ่ะครับ ไม่ยาก
    เล่นเน็ต คุยเอ็ม สบาย เล่นเกมก็ต้องทำใจ

แหม...ผมม่ะรวยขนาดนั้นนิครับ ทำใจ

OverclockZone Member kurak's Avatar

CDMA ของ กสท ครับ จ่ายเดือนล่ะ 599 บาท ความเร็ว 157k ครับ มีให้เลือกทั่ง แบบโทรสัพบ้าน หรือจะเอาแบบมือถือ เปงกล่องก็มีครับ ทุกเครื่องทุกแบบจะมีสาย usb ให้ครับต่อใช่งานกะคอมได้เลยครับ มีแบบโทรฟรีทั่งวันเดือนล่ะ 399 ถ้าเอาเล่นเน็ตและโทรฟรีสองโปรโมชั่นนี่เขาลดพิเศษ เหลือ 700 บาทครับทั่งโมรฟรีเล่นเน็ทฟรีเอาไปเลยครับ

OverclockZone Member kurak's Avatar

http://www.catcdma.com/product/index.html เข้าไปดูเลยครับ..

ถ้าเอาไว้เล่นเกมออนไลล่ะครับ อย่างBF เงี่ยพอไหวมัยครับ

OverclockZone Member a12a's Avatar

แนะนำคุยกะเจ้าของหอเลยคับว่าเราจะติดไว้ใช้เอง หอผมเน็ตเน่าก็เลยบอกเจ้าของเค้าก็ให้น่ะครับ
    ก็ต่อมาใช้เองคนเดียวเลยแรงสะใจ แต่เวลาเดินสายต้องระวังหน่อยอย่าให้ไปรกหอแค่นั้นอ่ะครับ

OverclockZone Member Cherry Blossom's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by kurak View Post
    CDMA ของ กสท ครับ จ่ายเดือนล่ะ 599 บาท ความเร็ว 157k ครับ มีให้เลือกทั่ง แบบโทรสัพบ้าน หรือจะเอาแบบมือถือ เปงกล่องก็มีครับ ทุกเครื่องทุกแบบจะมีสาย usb ให้ครับต่อใช่งานกะคอมได้เลยครับ มีแบบโทรฟรีทั่งวันเดือนล่ะ 399 ถ้าเอาเล่นเน็ตและโทรฟรีสองโปรโมชั่นนี่เขาลดพิเศษ เหลือ 700 บาทครับทั่งโมรฟรีเล่นเน็ทฟรีเอาไปเลยครับ
    ผมใช้อันนี้อยู่ จริงๆก็มีADSLแหละ แต่พ่อทำงานที่CAT เลยสอยมา1เครื่อง
    สบายใจ ยกขึ้นบ้านลงบ้าน สะดวกๆ โทรได้อีก อิอิ

OverclockZone Member pleman111's Avatar

Quote Originally Posted by BlackJustice View Post
    ถ้าเอาไว้เล่นเกมออนไลล่ะครับ อย่างBF เงี่ยพอไหวมัยครับ
    ผมเช่นกันครับ ท่านทั้งหลายช่วยหน่อย air card ของhutch พอเล้นได้ป่าว?

ผมเข้าไปดูเวบของHutchแล้วครับ เข้าไปดูในบอร์ด บ่นกันตรึมเลยครับ เน็ตCDMA 1X ช่วง
    3เดือนมานี้ช้ามากๆ เทสเวบได้แค่20-32kbps คนเค้าจะเลิกใช้กันแล้วอะ

OverclockZone Member nadon's Avatar

เล่นผ่านมือถือ BF ไม่น่าไหวนะครับ แต่ของผมเคยผ่าน GPRS ของ AIS

ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่อ่ะครับ ส่วน EDGE ก็เคยเล่นนะประทับใจมากกว่า GPRS

ที่เคยเล่นเกมผ่านมือถือมาก็รู้สึกว่าจะแค่พอเล่นได้อ่ะ ตอนนั้นเล่น Maple อ่ะครับ

แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่าพัฒนากันไปขนาดไหนแล้วไม่ได้ตามเลย พอดีหอติดเนตให้แล้วอ่ะครับ

Bookmarks

Bookmarks