Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU

คือว่าผมงงกับ FSB ของ X2 3800+ ว่ามันเท่าไร เพราะที่เขาเขียนในใบราคาว่า 2000 MHz. แล้วมีตัวอื่นอีกไหมที่วิ่ง bus DDR2 667 และ 800 ได้เต็มสปีดอีกบ้าง และช่วยบอกวิธีคำนวณ อัตราทดแรม และอื่นๆที่เกี่ยวข้องด้วย และ X2 3800+ กับ X2 4000+ ต่างกันยังไง

+++ขอบคุณครับ+++

L2 ต่างกัน
    วิธีดูว่ามีตัวไหนบ้างวิ่งเต็มบัส
    ให้เอา 2 ไปหารความเร็วว่าได้เท่าไหร่ ถ้าออกมาเป็นเลขคู่ ก็บัสเต็ม

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ ผู้รู้ตอบหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

คือว่าผมงงกับ FSB ของ X2 3800+ ว่ามันเท่าไร
        ---------------- 200

เพราะที่เขาเขียนในใบราคาว่า 2000 MHz.
        ------------2000คือ ค่าการส่งข้อมูลภายในตัวCPU (ค่า HT) เทศโนโลยีของ AMD

แล้วมีตัวอื่นอีกไหมที่วิ่ง bus DDR2 667 และ 800 ได้เต็มสปีดอีกบ้าง
        --------------ถ้าหมายถึงบัสแรมเต็ม ก็ CPU ที่ตัวคูณเป็นเลขคู่ทุกตัวครับ

และช่วยบอกวิธีคำนวณ อัตราทดแรม และอื่นๆที่เกี่ยวข้องด้วย และ X2 3800+ กับ X2 4000+ ต่างกันยังไง
        ----------------ไม่เข้าใจคำถามครับ

Comment

Working...
        X