Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอออนบอร์ดสามารถโอเวอร์คล๊อกได้หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอออนบอร์ดสามารถโอเวอร์คล๊อกได้หรือไม่

ตามหัวข้อครับ

ผมใช้ asus m2npv-vm แชร์หน่วยความจำให้ gpu ไป 256 mb (ใช้ kingston ddr2-667 512*2)

จะสามารถทำการโอเวอ์ืคล๊อก gpu ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องใช้โปรแกรมอะไรรึเปล่าครับ (โหลด ati tool มา แต่ไม่มีความเร็วของ memory ให้ปรับ มีแต่ความเร็ว core อย่างเดียว)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ที่มัน ปรับ mem ได้ได้ เพราะ มันใช้ Ram อันเดียวกับแรมเครื่องไง

ส่วนบางรุ่น สามารถปรับ GPU clock ได้จาก bios

ผมว่าอย่าไปปรับเลย มันไม่ค่อยแรกกว่าเดิมหรอก

เด๋วมันจะพา MB เจ๊งไปด้วย
    Last edited by battlecruiser; 18 Apr 2007, 01:41:44.

Comment

แล้วอย่างกรณีของผมเนี่ย สามารถทำอะไรกับ gpu ออนบอร์ดตัวนี้ได้บ้างมั้ยครับ

Comment

ไม่แนะนำให้ทำ ... สั้นๆง่ายๆครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ งั้นผมคงต้องเก็บเงินซื้อการ์ดจอต่อไป --"

Comment

อย่าเลยครับ ซื้อการ์ดจอเถอะครับ ใช้อยู่เหมือนกันครับ

Comment

อย่าเลยครับ ไม่แนะนำครับ เด๋วพารวนกันหมดทั้งบอร์ด !!!

Comment

Working...
              X