Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram VS 2G กับ Ram มีเกรด 1 G อย่างไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram VS 2G กับ Ram มีเกรด 1 G อย่างไหนดีกว่า

spec

AMD x2 3600+
    M2N sli delux
    Galaxy 7900gs

ปัจจุบันใช้อยู่ที่ลากอยู่ที่ 2.6 โดยแรม HyperX 800 แต่พอดีให้น้องไปแล้วจะซื้อแรมใหม่
    ดูๆ ไว้ก็คือ GeIL DDRII Ultra Bus 800 512*2 แล้วจะลากไปที่ 2.6 เท่าเดิม แต่พอดีมีเพื่อนขาย
    Kingston VS Chips พื้นๆ นะครับ ให้ 2G bus 667 1024*2 ให้ในราคาถูกผมก็เลยตัดสินใจไม่ถูก

1.ถามว่าเปรียบเทียบความเร็ว และประสิทธิภาพอันไหนดีกว่ากัน
    2.แล้วถ้าเลือก Kingston แล้ว จะลากถึง 2.6 ไหมครับ หรือถ้าทดแึีรมแล้วจะช้ากว่า Geil bus 800 หรือป่าว

ถ้าเป็นผมจะเลือก Ram VS 2GB ครับ

Comment

คิด....เหมือนผมเลย 2g เห็นผลเป็นรูป ธรรม มากกว่า........

Comment

2GB สิคับ

Comment

2G แล้วจะไม่เสียใจ

Comment

ยืนยันที่2กิ๊ก...

Comment

2 กิก เห็นกว่าคับ

Comment

ชั่วโมงนี้ต้อง 1GB X 2

ส่วน 512*2 เริ่มไม่พอกินแล้ว

ส่วน 1GB*4 หรือ 2GB*2 ก็ยังไม่เหมาะสำหรับวันนี้

Comment

แล้ว kingston VS จะลากได้ซักเท่าไรครับนี่ มีใครเคยลองลากไหมครับ m2n sli delux อัีดไฟได้ 2.5V

Comment

Working...
                  X