Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PSU Liberty 620w คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PSU Liberty 620w คับ

คือผมซื้อ liberty มานานแล้วเหมือนกันแล้วเมื่อวานเกิดอยากปิดเครื่องหลังจากที่ไม่ได้ปิดมานาน
    ปรากฎว่าปิดแล้วเปิดไม่ได้ เหมือนกับไฟไม่เข้าบอร์ดอ่ะคับ เลยลองเอา psu อันเก่ามาเสียบแทน
    มันก้อเปิดได้ แล้วพอมาดูที่สาย main ของตัวliberty เห็นว่ามันมี 20+4 รู แต่ว่า สายไฟมันดัน
    มีแค่ 19+4 เอง -*- โบ๋ไปรูนึง อยากรู้ว่าปรกติมันต้องมีครบใช่มั๊ยอ่ะคับ
    หรือที่เปิดไม่ติดมันเป็นเพราะสายไฟมันหายไปรึเปล่าคับ งงมาก

๐๐๐-๐๐๐๐๐๐ ๐๐
    ๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐ ๐๐

เนี่ยคับ โบ๋ไปรูนึง -*- เซ็งเลย

ป.ล. แล้วทำไมใช้มาตั้งนานมันก้อเปิดได้หว่า งง

ปกติ ก็ ว่างครับ รูนึง

Comment

งั้นก้อแสดงว่าสาย main มีปัญหาใช่มั๊ยครับ เพราะลองต่อตัวที่สองโดยเปลี่ยนแค่สาย main
      ก้อบูทได้สบายเลย

Comment

Originally posted by mob_x_remix View Post
        ปกติ ก็ ว่างครับ รูนึง
        ขอบคุงคับ

Comment

ผมว่านะ PSU กลับบ้านเก่าไปแล้วแหละมั้ง ถ้ายังไม่ถึง 5 ปี ก็เคลมเลย สบายใจได้ของใหม่

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับใช้ Enermax เปิดไม่เคยปิดเลย2-3เดือนได้ พอปิดไป2วัน เจ๋งเลย
            เครมไป 2 อาทิตย์ได้

Comment

เครมนานขนาดนั้นเลยเหรอครับ T_T แล้วจะใช้อาไรดีเนี่ย

Comment

Originally posted by gooutsight View Post
                เครมนานขนาดนั้นเลยเหรอครับ T_T แล้วจะใช้อาไรดีเนี่ย
                ไม่ได้มาดูกระทู้ ซะนานเลย

ผมใช้ ASUS 450W อ่าครับ ( ไม่มีตังสอย Enermax แต่พูดถึงความพอใจมั้ย ผมพอใจครับ มีสาย PCI -E Connector มาให้ด้วย ในราคา 22xx เองครับ )

Comment

Working...
                X