overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: เวลาไป1000ทิพย์

Default เวลาไป1000ทิพย์

เวลาพี่ๆไป1000ทิพย์ เพื่อที่จะซื้ออุปกรณ์คอมหรือประกอบคอม
    พี่ๆจะไปร้านไหนกันคับ

ปล.มีคำถมนิดหน่อยคับ
    คือเมื่อวานผมลองไปสอบถามราคาของชุดที่ผมกำลังจะซื้อ
    โดยเค้าให้ราคามาดังนี้ ซึ่งดูแล้วงงพิกล
    athx2 3800+ 4200 บาท
    asus m2n-e 3700
    ram 512*2 1140*2 บาท
    galax 7900 gs 6400 บาท
    tsunami psu 400 watt 1800 บาท
    แต่ถ้าผมเอา 7600 gt เค้าคิดผม 7500 บาท

ราคาจากร้าน hardware house สาขา the mall บางแคนะคับ

มันมีไรผิดปกติป่าว

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เดินดูทุกร้าน แล้วไปร้านประจำ แล้วบอกคนขายว่า พี่ๆร้านนั้นยังถูกกว่าเลย(ต่อจากนั้นแล้วแต่จะคิด)

ส่วนราคาสเปกที่ท่านบอกมาผมไม่รู้อะ ไม่ได้เดินดูราคาของเลย

OverclockZone Member

เคยซื้อที่บางแค ร้านที่คุณถาม น่านละ ราคาเท่าที่พันทิพ ครับ แต่มีร้านอื่นที่ถูกกว่า ราคาผมว่าเอา 2 เวบ นี้เป็นบรรทัดฐานก็แล้วกัน www.advice.co.th กับ www.jib.co.th

บางทีถ้าราคาที่บางแคทั้งชุดต่างกันไม่เกิน 500 ก้ไม่คุ้มที่จะเดินทางฝ่าจราจรเข้ามาในเมือง ยกเว้นมีรถส่วนตัว

ลองดูครับ

OverclockZone Member KITJ's Avatar

ทำไม7900 ถูกกว่า7600อะ

Quote Originally Posted by KITJ View Post
    ทำไม7900 ถูกกว่า7600อะ
    นั่นนะสิคับ
    ผมลองถามคำถามย้ำกับคนขายเค้าก้ว่า ราคามัรเป็นอย่างนั้นอยู่แล้ว

ผมก็ได้แต่ งง

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

เดินดูทุกร้านอ่ะครับ ร้านไหนถูกก่าก็ซื้ออันนั้น

ปล. HWH เดอะมอลล์บางแค ผมว่าบางอย่างขายเกินราคาอ่ะครับ...
    ผมว่าถ้าซื้อเยอะขนาดนั้น ไปพันทิพย์คุ้มก่านะครับ...

ปล2.ฟิวเจอร์บางแคไฟไหม้ ผมเลยไม่มีที่เดินเลย... เซง

เท่าที่ดูราคาก็ปกตินะครับ
    แต่ 7600 GT ตอนนี้เหลือแค่ 5000 กว่าแล้วครับ
    เจ้าของร้านจำผิดปะครับ

้วไปซื้อของที่พันทิพย์ ที่ไหนดีสุดคับ
    เอาประมาณว่าที่พี่ๆไปเข้าประจำอะคับ
    แล้วราคาในเว็บ thanni นี่เท่ากับราคาในพันทิพย์ป่าวคับ

OverclockZone Member louis1975's Avatar

Default เดินให้มานไข่ยานกันไปข้างเลย

เดินมากๆๆ เท่านั้นถึง จะได้ของถูก จบ

OverclockZone Member kongi's Avatar
    ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง โคราช 091-4757586

บางทีเดินเป็นครึ่งวันได้ของถูกกว่ากัน20บาท ^^!

OverclockZone Member nameless's Avatar

ส่วนใหญ่ผมจะเข้าร้าน Jedi ครับ

ติดใจในการบริการมากกว่าร้านอื่น ๆ

OverclockZone Member OT's Avatar

ผมเดินร้านประจำไม่กี่ร้านครับ
    แล้วก็เอาเลยครับ ถูกกว่ากัน 10-20 บาท
    ถ้ารีบก็ยอมๆ ดีกว่าครับ ร้านประจำ มั่นใจด้วยครับ
    - elite
    - busitek
    - pc outlet

OverclockZone Member sirapob's Avatar

ร้านทีมีสาว ๆ สวย ๆ อยู่ไง

เดินหลายๆร้านเดินทั่วๆครับ

บางร้านของถูกเป็นบางชิ้น

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ตาดีได้ตาร้ายเสีย
    เดินมันเข้าไป จดมันเข้าไป เอาโผมากาง เทียบๆๆๆๆๆ แล้วสุดท้ายลืมเลยว่าราคานี้จดมาจากร้านไหน....
    สรุปพอขี้เกียจเดิน ตกลงเอาร้านไหนก็ได้วะเหนื่อยแล้ว....

OverclockZone Member AMD's Avatar

เอาร้านที่ถูกที่สุด ทุกๆอย่างแล้ว เอาไปประกอบเองที่ร้านที่รู้จักครับ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member underline's Avatar

ฟังผิดอ๊ะเป่า เค้าอาจจะบอกเป็น 8600gt ก็ได้นา

งงครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เดินดู หลายๆ ร้านงับ... สุดท้าย ปายร้าน ที่ราคาถูกสุด กลับได้ แพงก่าอีก ร้านที่ ราคา แพงก่า เพราะอีกร้าน เค้ายอมลดให้เยอะก่า... อ้าว +="

1000 มีตัวเลือกเยอะดี้ครับ หลากหลายมากมาย ผมก็อยู่อ้อมใหญ่นี่แหล่ะ ดั้นด้นไปซื้อถึง1000ทิพย์ อิอิ
    ขนาดรถชนขาหัก2ข้างยังนั่งรถเข็นไปเลย อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks