Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ kingston hyper x ชิฟ tccd 4ตัวแล้วลากบัสไม่ไปไปเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ kingston hyper x ชิฟ tccd 4ตัวแล้วลากบัสไม่ไปไปเลยครับ

ผมใส่แรมแบบธรรมดาลากได้ 230 แต่พอใส่ hyper x 4 ตัวลากไม่ไปเลย ต้องทำยังไงครับถึงจะลากได้ไกลครับ 2 2 2 5 ครับ 1:1

เพิ่ม CL ลองซัก 2.5 3 3 7

Comment

ปรับตามท่านบอกแล้วได้แค่ 225 เองครับ

Comment

ใช้กับบอร์ดไรคับนี่

Comment

ใส่4 แผง มันก็ไม่ไป ปกติอยุ่แล้วครับ มันไปเพิ่มหน่วงเวลาเวลาเข้าถึงข้อมูลอีกอ่ะครับ ทำให้คล๊อกไม่ไป

ลองใส่แค่ Dual chanel 2แผง พอครับผมถ้าจะ OC อ่ะนะ จะไปได้ไกลกว่าเยอะครับ

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการคอนฟิค และความสามารถของซีพียูและเมนบอร์ดด้วยนะครับ

Comment

หา UCCC 1Gx2 มาเล่นดีกว่า

Comment

ตามพี่ northbridge เลยคับ

Comment

ท่านก็ลองปรับไปให้สุดเลยครับ 3 4 4 8 1Tไปเลย ไฟ2.85ไปเลย

แล้วก็ลากดู น่าจะได้ซัก250

Comment

Working...
                X