รบกวนแนะนำ spec ด้วยนะครับ spec คร่าวๆ ที่ต้องการคือ
CPU c2d E-series
ram 1G x 2 ตัว (667)
m/b ของเป็น atx นะครับ (m-atxกลัวเปิดไว้นานๆแล้วร้อน) ขอทำ raid ได้ดีๆ ถ้าเป็นไปได้ขอ
chipset เป็น intel นะครับ
้hd 320G x2
80Gx1
PSU spec ประมาณนี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าต้องใช้ประมาณกี่ watt ขอจ่ายไฟนิ่งๆหน่อยนะครับ

แล้วก็พวกเคส + พัดลม + ซิงค์ ถ้ามันจำเป็นต้องเปลี่ยนนะครับ...

spec ประมาณนี้นี่ 30000 ไหวไหมครับ...ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะครับจะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว
ส่วนการ์ดจออาจจะใช้ของเก่าไปนะครับเพราะไม่ได้สำคัญเท่าไร...