Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ผมเข้าโฟล์เดอร์อันนี้ไม่ได้ครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ผมเข้าโฟล์เดอร์อันนี้ไม่ได้ครับ..

เป็นฮาร์ดดิสจากเครื่องอื่น ที่เอามาต่อกับอีกเครื่อง จะเข้าไปที่โฟล์เดอร์ personal ซึ่งเป็นโฟล์เดอร์ของuser หนึ่งของเครื่องนั้น.. เพราะว่าเครื่องนั้นเมนบอร์ดเสียกะว่าจะเอามา Copyงานเก็บไว้ก่อนเปลี่ยนบอร์ดใหม่.. ตามรูปนะครับ..

มาช่วยกันหน่อยคร๊าบบบบ....

Comment

ลองดูน่ะคับ
      เข้าไปที่ tool > folder option แล้วติ๊กออกตรง simple file sharing

แล้วทีนี้คลิ๊กขวาที่ folder เลือก properties แล้วแอด everyone เข้าไป

Comment

มันเป็นอย่างนี้ครับ.. ทำไงดี

Comment

เข้า Advance แล้วไปตรง Tab Owner
          แล้ว Replace owner มาเป็นของคุณครับ
          แล้วจะเข้าได้ ถ้ายังไม่ได้ Add user เพิ่มเข้าไปครับ
          ให้เป็น Full Control ครับ

Comment

ได้แล้วครับผม... โอ้.. ขอบคุณมากมาย.. Adminมาเองแน่ๆ... ผมจะเซฟกระทู้นี้ไว้ดูครับ..
            Last edited by hornetpc719; 19 Apr 2007, 00:51:47.

Comment

Working...
            X