Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่องแต่ไม่นอกประเด้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกเรื่องแต่ไม่นอกประเด้น

คืออยากได้ความคิดเห็น เพื่อนๆๆที่ ว่างๆๆไม่รู้จะไปไหน แต่อยากได้ เปิดหู เปิดตาและ เงินในกระเป๋าไม่มี แต่เสือกอยากไปเดินพันทิบ อยากไปดูของดูความทันสมัยดูความก้าวหน้าของมนุษย์ชาติ เพื่อนๆๆเป็นแบบผม บ้างไหม เพราะตอนนี้ ผมเป็นแบบนี้ รึว่าผมเป็น พวกโรคจิตไม่มีเงินแต่อยากได้ของเลยไปเดินดูให้มานชื่นใจแล้ว จำกลับ มานอนฝันที่บ้าน ฮ่าๆๆๆ ประสาทแดกรึ ป่าวครับ

ปล. ผมอยากได้ความคิดเห็นเพื่อนๆๆบ้างจังว่า โลกนี้ประเทศนี้ยังมี คนที่ นิสัยความรู้สึกนึกคิดเหมือนผมไหม
    ปล.ที่จิงก็พอมีเงินแต่ ชอบไปเดินมากกว่าซื้อเพราะ คิดว่า ถ้าซื้อวันนี้ วัน รุ่งขึ้นมานก็ตกรุ่น
    ตามยุคสมัยให้ทัน แต่ไม่ทำตามความอยากของตน เซงเป็ด

ผมก็เดินประจำอ่ะ มีตังไม่มีตังไม่รู้ ขอให้รู้ราคาปัจจุบัน หรือของที่ขายปัจจุบันไว้ก่อน

Comment

ส่วนมากผมไม่ค่อยไปเดินดูของจริงเท่าไรนะ เพราะไปแล้วถ้ามันอยากได้ มันได้เสียตังค์แน่ๆ

จริงๆก็อยากเห็นของจริงแทบทุกอย่างแหละ อยากลองเล่นด้วย
      แต่มันไม่ใช่ว่าอยากแล้วจะได้ไปหมด ไม่มีอะไรฟรีๆนี่นา เหอๆ

เลยอาศัยอ่านเอาความรู้จากบทความต่างๆ แล้วค่อยเลือกซื้อ
      เอาที่คิดว่าคุ้มที่จะใช้ดีกว่าครับ ช่วงนี้ผมเป็นแบบนี้ไปแล้ว

ผมว่ามันก็ดี ที่เราตาม Technology
      แต่บางทีเราซื้อมาแล้วใช้ไม่คุ้ม มันจะเสียดายทีหลังนะครับ
      ช่วงนี้รู้สึกแบบนี้ เหอๆ เสียดายตังค์อยากเก็บไว้ แม้จะอยากได้ของก็ตาม

ถ้าของชิ้นไหนผมรู้สึกที่ใช้แล้วคุ้มค่า แม้มันจะแพง ผมว่าก็คุ้มนะที่จะจ่ายไป

Comment

ผมเดินทุกวันเสาร์อ่ะครับเดินดูให้เกิดกิเลส ได้cdมาหนึ่งกล่องก็พอใจแล้ว....

Comment

เข้าไปดูเข้าไปจับ ให้กิเลสเกิด อิอิ

Comment

เสพไปเถอะครับ อาหารตา อาหารใจ ไม่เสียเงินด้วย

Comment

เป็น ว่างๆก็ไปเดินตามห้างไอทีแล้วโรคจิต ชอบไปเดินถามของแพงๆแต่ไม่ซื้อ

Comment

มีตังหรือมีตังไม่ใช่ประเด้นครับ ขอให้ได้เดินเถอะครับ ทำอย่างที่ใจเรารัก ขอให้ได้ดูก็สุขใจแล้วครับ

ไม่ว่าจะได้ซื้อ หรือไม่ก็ตาม

Comment

ชอบดูของแต่ไม่ได้ซื้อแบบเนี้ย เทียบกับผู้หญิง ก็แม่บ้านดีๆนี่เอง
                  (เดี๋ยวนี้คนเล่นคอมฯ เป็นแบบนี้กันหมด เชื่อผม)

ปล.เวลาเจอคอมฯประกอบสำเร็จ ประเภทสเป๊กห่วยแตก ก็จะร้องยี๊~ไรเนี่ย

Comment

อาการเดียวกัน เป็นกันเยอะคับท่าน ผมก็คนหนึ่ง

Comment

ผมก็ประจำเลย แต่ไม่ถึงพันทิพย์มันไกลไป แถวไอทีบางแค เดอะมอลล์บางแคนี้หล่ะ เดินไปเดินมา จับโน้นดูนี้ แต่มะซื้อ อิอิ

Comment

แต่ก่อนผมก็ไปบ่อยเกือบทุกอาทิตย์ครับ ชอบไปเกาะหน้าตู้โชว์ร้าน Busitek แล้วจินตนาการว่าของในตู้เปนของเรา ทำเป็นไปถามราคาอุปกรณ์ระดับไฮเอน แต่ขอโทษเถอะไม่มีตังฃื้อหรอก อิอิ

Comment

หุหุ ผมก็เป็นคนหนึ่งล่ะ แต่กว่าก็จะไปเดินสำรวจของดูราคาอะไรทำนองเนี้ยะ ก็เป็นของที่เราชอบนิ แล้วก็เอากลับไปนอนฝันหวานว่าได้เล่น เหอ เหอ เหอ

Comment

ว่างๆนัดไปเดิน พร้อมๆกันดิคับ

Comment

Working...
                            X