Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะซ่อนไฟล์ หรือ เอาโฟลเดอร์ที่ไม่เคยใช้ออกไป ลองมาดูกระทู้นี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะซ่อนไฟล์ หรือ เอาโฟลเดอร์ที่ไม่เคยใช้ออกไป ลองมาดูกระทู้นี้ครับ

สำหรับคนที่แอบโหลดหนังโป๊ หรือ อะไรอย่างว่า

แล้วต้องการหลบเจ้านาย เมีย หรือ ............ ก็ว่ากันไป

หรือมี folderที่ไม่เคยจะใช้เลยแต่ต้องเก็บไว้

เห็นแล้วก็รำคาญ ผมมีวิธีแก้ใขให้ครับ

1. สมมุติว่าผมมี new folder เก็บภาพโป๊อยู่ต้องการซ่อน

2. จัดการคลิกขวาที่มัน เลือก properties

3. ติ๊กถูกตามภาพครับ

2. กด ok

3. วินโด้จะมี pop up ขึ้นมาให้เลือกตามภาพ แล้วกด ok ไป

Comment

4. ไปที่ folder option
      วิธีการเข้า http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=5163

5.ดูตามภาพนะ ใครเป็นแบบภาพให้เลือกตัวเลือกข้างบนคือ
      do not show hidden file

6. กด ok ไป

7. กด F5 2-3 ครั้ง(Refresh หน้าจอ)

เท่านี้folderที่เราต้องการซ่อนก็จะหายไปทันทีเลยครับ

ถ้าเราต้องการจะใช้ก็แค่ทำตามข้อที่ 4 - 5

เพียงแต่เปลี่ยนตัวเลือกเป็นแบบ "ในภาพ" คือ show hidden file

Comment

thanks ครับ

Comment

ง่ายๆหลายคนเข้าใจดีครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X