Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจาะฝาเคสครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจาะฝาเคสครับผม

คือว่าผมอยากเจาะฝาเคสเองอะคับ ผมควรไช้ไรเจาะดีคับ ผมกะว่าจะไช้เครื่องเจียอะคับผมเหนเค้าเอาเครื่องเจียไปตัดกระเบื้องได้ ผมเลยอยากทราบว่าไช้เครื่องเจียหรือเอาอะไรตัดดีคับ
    ขอบคุนคับ

- - เครื่องตัดพลาสม่าน่ะเคสจาไม่บุปหรือยุบลงไปเลยแต่ท่าใช้เลื่อยจิ๊กซอเป็นก็ตัดเนียนนะคับท่าไงเอาสว่านเจาะให้เป็นรูก่องแล้วเอาเลื่อยจิ๊กซอลงหรือถ้าคุณร่างกายแข็งแรงก็เลื่อยเหล็ก(เลื่อยมือ+ใบ)อย่าลืมเอาเทปกาวติดหน้าที่โชว์ออกด้วยนะคับติดให้ทั้งแผ่นเลยกันรอย+วาดแบบที่เราจาตัดคับแล้วเวลาตัดจิงๆก็ให้หันด้านในมาตัดน้าไม่งั้นเด๋วริ้วรอยจามาก่องวัยพอตัดเสร็จก็มานั่งเอาหัวเจียแต่งขอบซะหน่อยแล้วก็แผ่นอคิลลิคหรือกระจกแปะด้านหลังจบหุหุพิมพ์ไรไปมั้งงงๆแต่ท่าไง

ปล.ผมรับตัดนะอยู่กม4 รามอินทราหึหึมีไร aadmail ถามได้นะคับ

Comment

เออลืมบอกไปตามร้านรับทำพวกอลูมิเนียมอ่ะคับจามีเครื่องตัดพลาสม่าราคาตัดนี้คิดเป็นนิ้วนะคับอุอุนิ้วละ15บาทมั้ง?- -''

Comment

ใช้อะไรก็ได้นะครับ ตามสะดวกของเรา

Comment

กลัวจะเข้าทำนองเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายเอานะถ้าตัดเองนี่

Comment

คุน petha เมลไรคับ

Comment

ใช้เลื่อยฉลุใบตัดเหล็กก็เนียนครับ แต่ต้องใจเย็นหน่อย

Comment

Working...
              X