Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดตัวนี้ PICE วิ่งที่ กี่ X เหรอครับ และ ไม่ถูกกะการ์ดจอตัวไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดตัวนี้ PICE วิ่งที่ กี่ X เหรอครับ และ ไม่ถูกกะการ์ดจอตัวไหนบ้างครับ

ASROCK P4-VM890 VIA-P4M890
    บอร์ดตัวนี้ PICE วิ่งที่ กี่ X เหรอครับ และ ไม่ถูกกะการ์ดจอตัวไหนบ้างครับ
    วานผู้รู้บอกด่วน ครับ อยากทราบ มากๆๆ

16X ส่วนตัวที่ไม่่ถูกด้วย คาดว่าไม่มี

เสียแค่ว่า แรมไม่ใช้ Dual channel
    Last edited by battlecruiser; 21 Apr 2007, 09:23:13.

Comment

วิ่ง 16X เหรอครับ แล้ว ตัวที่ไม่เข้ากะ บอร์ด อ่ะ

คือ ผมกำลังจะซื้อ 6600GT or 7300GT ไม่รู้ ว่าจะเข้ากะบอร์ด ไหมอ่ะครับ ยังไง ช่วยบอกหน่อยนะครับ

Comment

และ ใช้ PSU 350W จะพอไหม ครับ

Comment

ต้องดูว่า การ์ดจอเข้ากะ cpu เปล่า

Comment

Originally posted by Guest View Post
            ต้องดูว่า การ์ดจอเข้ากะ cpu เปล่า
            ยังไงเหรอครับ ไม่เข้าใจ P4 ใช้การ์ดจออะไรไม่ได้เหรอ ??ตึ้บ เลย

Comment

Originally posted by Guest View Post
              ยังไงเหรอครับ ไม่เข้าใจ P4 ใช้การ์ดจออะไรไม่ได้เหรอ ??มึนตึ้บ เลย

Comment

ไม่ทราบว่าไปเอาบอร์ดมาจากไหนอะครับ

อยากได้มั้งแพงมะ

Comment

Originally posted by stc_tk View Post
                  ยังไงเหรอครับ ไม่เข้าใจ P4 ใช้การ์ดจออะไรไม่ได้เหรอ ??มึนตึ้บ เลย
                  ได้มันได้หมด แต่ศักยภาพไม่ได้เต็มที่ ถ้าการ์ดใหม่กว่า cpu สัก 2ปีไม่น่าเล่นและ

Comment

ก็เห็นพึ่งมี ขาย น่ะ ว่าจะไม่ขาย และP4 2.4GH ว่าจะซื้อบอร์ด ใหม่เลย และซื้อ VGA PCIE เล่น
                    แต่ไม่แน่จัยว่า 350W จะรับ 6600GT หรือ 7300GT ไหว หรือป่าว อ่ะครับ บอกหน่อย

Comment

ASROCK P4-VM890 VIA-P4M890

jib.co.th ขาย อ่ะ เดือนหน้า ผมจาไปซื้อ

Comment

บอร์ดดีราคาถูก

Comment

อืมผมกะว่าถ้ายังไม่มีคนเอามาขาย

ผมกะจะให้คนอื่นหิ้วให้

เสียดายอย่างเดียว ram ไม่ dual

Comment

Originally posted by stc_tk View Post
                            ก็เห็นพึ่งมี ขาย น่ะ ว่าจะไม่ขาย และP4 2.4GH ว่าจะซื้อบอร์ด ใหม่เลย และซื้อ VGA PCIE เล่น
                            แต่ไม่แน่จัยว่า 350W จะรับ 6600GT หรือ 7300GT ไหว หรือป่าว อ่ะครับ บอกหน่อย

และ PSU350W นี่รับ 6600GT ไหว ไหม ครับ

Comment

และ PSU350W นี่รับ 6600GT ไหว ไหม ครับ
                              ในเครื่องมีอุปกรณ์ไรบ้างถ้ามีอุปกรณ์เยอะก็ไม่แน่

แต่ถ้าแค่ HDD กับ พวก DVD รวมกันไม่เกิน 3 แรมอีกสัก 2แถว หาpsu วัตเต็มๆหน่อยก็โอเคปลอดภัยดี หรือจะมองเผื่ออนาคตหาพวก400วัตขึ้นมาเตรียมรอเลยก็ได้

Comment

Working...
                              X