Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆ แนะนำ CPU Cooler แบบเงียบๆ เน้นประสิทธิภาพ ให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆ แนะนำ CPU Cooler แบบเงียบๆ เน้นประสิทธิภาพ ให้หน่อยนะครับ

รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ผมมือใหม่สำหรับด้านนี้ไม่ค่อยจะทราบรายละเอียดซักเท่าไรนักน่ะครับ
    จะเอาไปใช้กับ E6300 @2.6Ghz มีงบไม่เกินสามพันน่ะครับพี่ ๆ

รบกวนพี่ ๆ นิดนึงนะครับ
    ขอบคุณครับ

Scythe NINJA Plus ใช้พัดลมเดิมก็ได้ ราวๆ 2 พันต้นๆ
    ใช้พัดลมเดิม หรือเปลี่ยนพัดลมก็ได้ 450 บาท ของ Thermal หรือ Cooler แล้วแต่ชอบ เย็นพอๆกับน้ำ

Comment

พัดลมที่ติดกับเจ้า Ninja Plus ได้เนี้ยะ มันกี่ mm. หรอครับ
      แล้วที่พี่บอกว่า ของ Thermal หรือ Cooler ตกราวประมาณกี่บาทหรอครับพี่

ขอบคุณครับ ^^"

Comment

Originally posted by Striker View Post
        พัดลมที่ติดกับเจ้า Ninja Plus ได้เนี้ยะ มันกี่ mm. หรอครับ
        แล้วที่พี่บอกว่า ของ Thermal หรือ Cooler ตกราวประมาณกี่บาทหรอครับพี่

ขอบคุณครับ ^^"
        ติดพัลลม12เซนครับ ส่วนไอ้เทอมอลนั่นน่าจะเป็นthermal compoundน่ะครับเรืยกแบบชาวบ้านก็ซิลิโคนน่ะครับส่วนซิลิโคนจะราคากี่บาทก็ขึ้นอยู่กับวัสดุที่นำมาผลิตและประสิทธิภาพครับ(ซึ่งใช้งานจริงอาจไม่ต่างจากซิลิโคนขาวอันละไม่กี่บาทนัก) ถ้าซิลิโคนที่ระดับดีดีเลยที่ฮิตก็จะเป็นตัว mx1 / silver5 / และ zalmanที่เป็นยาทาเล็บเคยดูเว็ปนอกทดสอบรู้สึกตัวหลังแรงสุดน่ะครับและใช้ง่ายกว่าmx1เยอะครับแต่ก็ราคาแพงสุดเช่นกันครับโดยสนนราคาอยู่ที่350.-ครับ

Comment

ขอบคุณทั้งพี่ fishow และพี่ ohm123 มาก ๆ เลยครับ ^_^

Comment

Cooler ดี ลากยาวไปเลย 3G

Comment

350 เท่ากับ mx1 วครับ ไม่แพงสุดนะ mx1 ก้อ 350

Comment

E6600+นินจา+ArcticSilver 5+พัดลมTT 120mm+แอร์25องศา เย็นพอป่ะ

Comment

Originally posted by เจ้าตัวยุ่ง View Post

E6600+นินจา+ArcticSilver 5+พัดลมTT 120mm+แอร์25องศา เย็นพอป่ะ
                  โอ้วววเย็นได้ใจจริงๆครับ 18 องศาC

Comment

หง่ะ CPU พี่เค้าเย็นกว่าน้ำบ้านผมอีก

Comment

18องศาผิดแน่นอนถ้าอยู่ในเมืองไทย

ในสภาพการใช้ปกติ

Comment

เป็นไปไม่ได้ตามกฏฟิสิกส์ครับ วัตถุใดที่อยู่ ณ. จุดที่อุณหภูมิโดยรอบคงที่ วัตถุนั้น จะไม่มีวันมีอุณหภูมิต่ำกว่าอุณหภูมิโดยรอบ

ถ้าอุณหภูมิในห้องเป็น 25 องศา ยังไง CPU ก็ไม่มีทางมีอุณหภูมิต่ำกว่า 25 องศาได้

จากกรณีนี้ เซ็นเซอร์ไม่ครงกับความจริง เป็นคำตอบเดียวครับ

Comment

กำ มีงี้ด้วยมันมีลมผ่านน่ะคับไม่ใช่แท่งเหล็กดื้อ ๆ ในไบออสก็เย็นเท่านี้แหละเซ็นเซอร์ไม่เพี้ยนแน่นอนไม่เชื่อลองซื้อมาใช้สิ ขนาดเอามือจับซิ้งยังรู้สึกว่าเย็นเลย เหมือนคุณพีเปิดพัดลมเป่าตัวเองน่ะแหละยังรู้สึกเย็นเลย หรือง่ายๆ ลองเปิดแอร์แล้วเอาพัดลมเป่าตัวเองอีกทีสิเย็นกว่าเปิดแอร์เฉย ๆ อีกถ้าไม่เปิดแอร์ยังแค่ 26-27 องศาเอง

Comment

นี้อุณหภูมิปัจจุบันคับแบบไม่เปิดแอร์ อุณหภูมิห้อง 37.8 องศาที่เชียงใหม่คับวัดจากปรอดวัดไข้ แต่มันถ่ายรูปไม่ติดมองไม่เห็นตัวหนังสือ

ปล.แล้วแต่จะเชื่อแล้วกันคับ ผมไม่ได้บังคับแล้วก็ไม่ได้มีเหตุผลอะไรที่ต้องหลอกใคร เงินก็ไม่ได้จากการโกหก หรือคนขายซิ้งนินจาจะเอามาให้ก็ดีน่ะ เป็นค่าโฆษณาให้ 55+

Comment

SI-128 ครับ

Comment

Working...
                              X