Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆ แนะนำ CPU Cooler แบบเงียบๆ เน้นประสิทธิภาพ ให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ครับ เชื่อว่า Sink เย็นครับ

แต่ยังไงตัวเลขแบบนั้นมันก็เป็นไปไม่ได้อยู่ดีครับ

ผมยังเชื่อว่า Sensor วัดไม่ตรงความจริงอยู่ดี

ถ้าเดาไม่ผิด คิดว่าน่าจะวัดจากแรงดันไฟ ไม่ใช่การวัดจาก real thermal

เรื่องเอาพัดลมเป่า ถ้าอุณหภูมิห้อง อยู่ที่ 25 องศา

ต่อให้เปิดพัดลมอีก 20 ตัว อุณหภูมิก็ยังเป็น 25 องศาครับ ไม่เชื่อคุณลองเอาพัดลมมาเปิดในห้องซัก 5 ตัว แล้วตั้งความเย็นแอร์ไว้ที่ 25 องศาดูครับ แล้วเอาปรอดวัดไข้ วางทิ้งไว้ 30 นาที

แค่มันมีการไหลเวียนมากขึ้นเท่านั้น

ปล.
    Hyper 6+ ที่ผมใช้ ความร้อนสูงสุดที่ 45 องศา ผมเอามือแตะครีบ ก็ยังรู้สึกเย็นครับ เพราะครีบมันบางจนถ่ายเทความร้อนไปที่อากาศหมด

ถ้าอยากรู้ว่ามันอุ่นรึเปล่า แตะที่ฐานครับ ไม่ใช่ที่ครีบ

Comment

ออกตัวก่อน ว่าคุยกันแบบวิชาการน้อ ไม่ได้มาทะเลาะกัน
      ผมเห็นด้วยกับคุณพีคุงอ่ะ แต่ยังไงก็อยากได้นินจาอ่า

Comment

กำๆๆๆๆ

Comment

ความรู้เพียบเลยครับ

Comment

เอามือแตะฐานนี่มือพองแน่ๆ

Comment

Working...
            X