Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hardisk ของผมมันกลับบ้านเก่าไปแล้วเหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hardisk ของผมมันกลับบ้านเก่าไปแล้วเหรอ

ตามรูปเลยครับ เป็น IDE Fujitsu 20g อายุ 9 ปี
    Attached Files

Power on time 30ล้านกว่าครั้ง!!!!!!!
    ของกระผมมากสุดแค่9000กว่าครั้ง ส่วนerrorสีแดงนั้นเชิญ ค.ห. ต่อไปมาช่วยดีกว่าครับ
    ผมจนปัญญา

Comment

9 ปีนี่ก็ใช้คุ้มแล้วนะครับ ได้เวลาพักผ่อนตลอดกาลของมันแล้วล่ะครับ
      power on time(เวลาที่ใช้งานทั้งหมด) 30,387,350 หน่วยอะไรหว่า? ของผมมันเป็นชั่วโมงนะครับ เดี๋ยวไปหาข้อมูลดูก่อน ของท่านติดสถิติโลกมั้ย 555
      ยี่ห้อ fujitsu ของเค้าทนดีจริงๆครับ

น่าจะ 30,387,350 วินาทีครับ ประมาณ 8440 ชั่วโมง หรือ 351 วัน เวลารวมที่มันหมุนน่ะครับ

write error rate มันคงเขียนข้อมูลได้ไม่ดีแล้วมั้งครับ แต่ผมว่าถ้ามันยังไม่มีอาการ ใช้ได้อยู่ก็ใช้ไปเถอะครับ เอาไว้เก็บข้อมูลที่ไม่สำคัญก็ได้ read มันยังดีอยู่นี่ครับ
      Last edited by moteabc; 12 Jul 2009, 20:22:51.

Comment

Working...
      X