คือผมใช้ Router Netgear DG834Gv5 ใช้เน็ต true 5m ที่บ้านมีคอม 2 เครื่องครับ ก็เสียบสาย lan ไว้ 2 สายปกติ แต่ เน็ตที่ได้ของแต่ละเครื่องกลับได้แค่ 2.5m เองครับ แล้วเวลาปิดเครื่องคอมไป 1 เครื่อง router จะชอบหลุด แล้วก็ต่อใหม่เอง หรือแม้แต่เล่นอยู่ 1 เครื่องพอเปิดอีกเครื่อง router ก็จะชอบหลุดอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นปกติของ Router netgear หรือป่าว หรือว่ามีวิธี set บ้างใหม เพราะเพิ่งซื้อมา อาทิต นึงแล้วอ่ะครับ