คือเป็นคอมของแฟนตอนนี้อยู่จีนอ่ะครับ

อาการคือต่อเน็ตแบบไวเลสนะครับก็ติด มีโมเดมมีเราเตอร์ แต่ไม่สามารถเข้าเว๊บได้ไม่สามารถเล่นmsnได้ ซึ่งอยู่ดีๆอาการนี้ก็เป็นทั้งๆที่ไม่ได้ลงโปรแกรมหรือทำอะไรเลย ใช้วิสต้านะครับ (แล้วเน็ตที่จีนมันก็เข้า facebook กับ hi5 ไม่ได้ต้องเข้าผ่าน hot spot sheild อ่ะครับไม่รู้เกี่ยวมั้ยแต่เว๊บอื่นเข้าได้ปรกตินะครับตอนที่ยังเล่นได้อยู่อ่ะ)

แล้วคอมของเพื่อนในบ้านก็ยังเล่นเน็ตได้ปรกติไม่มีปัญหาอะไร

อยากถามว่าถ้าไม่อยากฟอแมตจะแก้ยังไงดีครับ

แล้วถ้าใช้โปรแกรม vaio recovery center จะแก้ได้มั้ยครับตัวผมไม่เคยใช้ vaio มาก่อนเลยไม่รุจะแนะนำแฟนยังไงดี

ช่วยแก้ปัญหานี้ทีนะครับ

ขอบคุณครับ