Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ipod เสียงออกหูข้างเดียว -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ipod เสียงออกหูข้างเดียว -*-

ขออนุญาติถามหน่อยนะครับ

คือผมใช้ ipod video 80g Gen5.5

คืออาการมัน เสียงออกข้างขวาข้างเดียว (ไม่ได้เป็นที่หูฟังแน่นอนครับ) ไม่รู้ว่าเป้นที่ระบบ หรือเป้นที่ เสียบแจ็ค เซรงงมากมายครับ

ใครพอมีวิธีแก้ไหมครับ ประกันหมดแล้วด้วย ซ่อมก็ไม่รุ้จะซ่อมที่ไหนดี-*-

แล้วซวยครั้งที่2คือ จะbackup เพลงไว้ แล้วกดผิดกลายเป็นลบเพลงหมดเลย หมื่นเพลงในเครื่องหายวั๊บ เฮ้ออออ เซรงมากมายยย -*-

รบกวนผู้รู็้ทีครับ

หรือใครจะแนะนำร้านซ่อมก็ดีครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ลืมบอก ก่อนมันจะเจ๊ง ผมใช้โปรแกรมที่มีชื่อว่า iPod Rip กะจะเอาเพลงใน ipod ลง Mac ซะหน่อย แล้วทีนี้โปรแกรมค้างง ครับ พอโปรแกรมมันค้างง ผมก็ Eject ออกปกติ พอลองฟังอีกที อ้าวเสียงหายซะแล้ว -*- นั่นแหละครับที่มา

Help ME !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

restore

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
      restore
      ไม่ได้อะครับ -*-

Comment

restoreไม่ได้หรือว่าเสียงหูฟังยังออกข้างเดียวเหมือนเดิมครับ

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
          restoreไม่ได้หรือว่าเสียงหูฟังยังออกข้างเดียวเหมือนเดิมครับ
          restore แล้วยังออกข้างเดียวอะครับ -*- ฮือ

Comment

อืม ผมก็เป็นอะ iPod Video 30 GB ซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับเนี่ย ใครทราบช่วยแนะนำที...

Comment

Working...
            X