Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหมด Drag ใน NFS ProDtreet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหมด Drag ใน NFS ProDtreet

มีเทคนิคในการออกตัว และเทคนิคเซ็ตเครื่องยนตร์ เกียร์ ยังไงมั่งคับ

บอก หน่อย นะ

เล่น ทีไร แพ้ ทุกที

(ไม่เคยต่ำกว่า12 วิ อ่ะ )

มีรุปประกอบด้วยก้ดีคับ

เบิร์นยางให้ตรงกะขีดเขียว ๆ วิ่งไปวิ่งมา จะได้ Grip ยางจะเกาะถนนมากขึ้นเวลาออกตัว

ต้องถามว่าชอบรถแนวไหม ส่วนใหญ่ผมเล่นพวก Muscle car เวลา Set ระหว่างเกียร์ สมมุติ รอบออกตัว 6500 ลากไปจนถึง 8500 ให้เตะที่ Green Line โดยประมาณ เกียร์ 1 ไป 2 จะตกลงไม่ต่ำกว่า 5000 รอบ โดยประมาณ คือถ้าตกเยอะ รถรอรอบ กว่าจะบูสขึ้นไปในรอบที่ต้องการ ก็โดนแซงแล้ว ส่วนรอบปลาย ๆ เช่นเกียร์ 4 5 6 อันนี้ตังปรับเอาเอง เกียร์ ชน เกียร์ กะจังหวะของรอบรถเรากับระยะทางด้วยครับ

เวลาออกตัว อย่าให้รอบเครื่องไปเตะเรดไลน์ รถจะวิ่งไม่ออก เวลาเปลี่ยนเกียร์ ก็อย่าเฉียดด้วยเหมือนกัน จะเสียรอบความเร็ว เพราะเครื่องจะมีทอร์คสูงสุดที่รอบ .... ถ้าลากเกิน ก็เปลืองเครื่องยนต์ครับ
    Last edited by JRK; 13 Jul 2009, 17:50:15.

Comment

^
      ^
      ^
      เซียนจูนเครื่อง

Comment

เล่น

pagini zonda f

ตบเกีร์ย 3 ยัดไนตัส ตอนออกตัวลองดู จได้ความแปลกใหม่

Comment

ผมได้เร็วสุด 10.6x วิเนี่ยะแหละครับ toyota supra ครับ

สรุปคือ ผมเล่นมั่วเน้อ แต่เซียนในนี้ ถ้าผมจำไม่ผิด มี"เกย์"ทับกันไว้นี่ครับ เร็วมากๆครับ

Comment

supra อัดดีๆ ได้ 7.xx เลยนะครับ(แต่งสุดทุกอย่าง 10xx ม้านะ แหะๆๆ)

ของผมเกียร์ 1 - 2 - 3 ทดรอบสั้นๆไว้ครับ 4 ตรงกลาง 5 - 6 เกือบๆกลาง

เริ่มมาเบิร์นยางให้ได้ max grip แต่เริ่มเล่นส่วนใหญ่จะได้ incredible
            ต่อมาช่วง rev engines ให้ขีดวิ่งขึ้นวิ่งลงระหว่างช่วงขีดเขียวๆ
            จากนั้นพอเริ่มวิ่ง เกียร์1 ไปเกียร์3 จะเร็วมากนะครับ ระหว่างเปลี่ยนเกียร์รอบจะตกมาหน่อยนึง เพราะเซทรอบสั้น
            แล้วถ้าวิ่ง quater mile ประมาณเกียร์4ก็จะเข้าเส้นแล้ว

Comment

ใช้ Supra คับ 1075 แรงม้า

วิ่ง 7.xx วิ แล้วคับ

ขอบ คุณ ค้าบ
              Last edited by tomnu; 14 Jul 2009, 01:45:39.

Comment

ผมใช้ zonda pagani เซตแค่เครื่องอย่างเดียว+โช้คนิดหน่อย วิ่งได้ 6.50 - 5.80วิ แต่ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 6.20 วิ
                ส่วนแข่งยกล้อใช้ honda nsx-r ดีที่เดียวพอใกล้ตกก็กดไนตรัสเข้าเส้นไปเลย

Comment

Working...
                X